overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: ผมมีปัญหา ผู้บริหารทางmsiและs4เชิญทางนี้หน่อยพวกท่านจะเอายังไงกับผม

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

Default ผมมีปัญหา ผู้บริหารทางmsiและs4เชิญทางนี้หน่อยพวกท่านจะเอายังไงกับผม

ผมเข้ามาปิดกระทู้ ในเมือปัญหาผมได้รับการแก้ไขเรียบร้อย แต่ช้าไปบ้างก็ไม่เป็นไรยังไงก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย
    ผมได้รับ mb ตัวใหม่แล้ว วัน26/4/51
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้าอ่านหรือหลายๆท่านที่มาให้คำแนะนำ
    ขอบคุณ s4 และmsi ที่ไม่ทอดที้งลูกค้า คนเดียวก็ลูกค้าครับ ต่อไปคงไม่ช้านะครับ
    ขอบคุณพี่ ต้น แห่งร้าน tk ที่ติดตามและช่วยเหลือให้คำแนะนำ ขอบคุณครับพี่
    ขอบคุณmsi-u ที่เข้าดูแล
    ขอบคุณ msi neo ผู้บริหารตัวจริง
    สุดท้ายการค้าขายต้องมีน้ำใจครับ ไม่มีใครอยากเจอปัญหาครับ แต่ในเมือปัญหามันเกิดก็ต้องหาทางแก้ช่วยกันครับ

จบข่าว

เข้าไปอ่านเลยครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149727
    ไงพวกคุณส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมครับ ใช่ผมผิดทีไปชื้อบอดพวกคุณมาแล้วขาcpuงอ ให้ฟ้าฟ่าสิผมชื้อบอดมาผมต้องการใช้งานนะครับ ตอนแรกเปิดไม่ติด ผมได้รับคำแนะให้งอมันกลับ ผมก็ไม่อยากเรื่องมากถ้ามันใช้ได้ผมก็จะทำผมเป็นคนไม่เรื่องมากอยู่แล้ว ชึ้งบอดของผวกคุณมันมีตัวหลุด qcมา ชึ้งมันมีปัญหาอยู่แล้ว แล้วเจ้ากำผมทำมันหัก แต่คราวนี้เปิดติด ทำงานได้แต่เจ้ากรรมcpu มันทำงานได้ไม่เติมที่ใช้งานไปดีๆแฮงส์ไปเลย ใช้โปรแกรมวัดการทำงานต่างของcpu มันลดลงอย่างน่าตกใจจากที่ได้เป็นหมื่นเหลือแค่สามพันกว่า ผมลองให้บอดตัวอื่นทดสอบมันกลับใช้งานปกติ คะแนนจากการวัดด้วยโปรแกรมต่างก็ปกติ ผมใช้core2นะครับ ตอนแรกผมส่งไปพวกคุณพวกคุณบอกจะเปลี่ยนให้แต่มีค่าใช้จ่าย ผมก็okผมไม่ว่า แต่นี้พวกคุณกับส่งบอดตัวเดิมมาให้ผมแล้วจะผมเอามาทำอะไร แล้วอีกอย่างจะจะเห็นว่าบอดผมมีปัญหาคนแรกๆ แต่ได้รับการดูแลหลังเพื่อน พวกคุณเอาบอดผมไปดองไว้สองสามอาทิตย์แล้วส่งตัวเดิมกลับมา มันหลุดqcมาจริงๆแค่บอดตัวเดียวมันไม่ทำให้พวกท่านจนหรอกครับ
    แล้วบอดผมชื่อมาได้ไม่ถึงอาทิยตย์ แล้วช่างครับท่านเอาอะไรตัดสินครับว่าบอดผมปกติ แค่มันเปิดติดได้เหรอครับ ก็เห็นๆอยู่มันมีปัญหา ผมรอคำตอบอยู่ และผมก็รออย่างอดทนมานานแล้ว
    ดูแลผู้บริโภคด้วยครับ
    Last edited by เอวัน; 28 Mar 2008 at 11:18:21.

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

ผมรออย่างใจร้อน เอาน้ำใจมาดับด้วย

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

อืม...

bigtees's Avatar

ผมคิดผิดหรือป่าวที่ซื้อ MSI P35 Neo2 FR มาเนี่ย เฮออออออออออออออออออออ
    รื้อออกขายต่อไปดีมั๊ยเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

OverclockZone Member zerocs's Avatar

อ้าวทำหักเองด้วย เป็นผมผมไม่ยอมแน่คับ(ยังไงก็ไม่ให้เคลม)
    เสียใจด้วยนะ ทำไรลงไปก็ยอมรับละกันครับ อย่าโวบวาบงับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ต่อขา CPU กาน
    หรือจะรอปาติหาน
    โอ๋ๆ ลูบน้ำๆ เป็นไก่ไปเรยจ้า

Quote Originally Posted by zerocs View Post
    อ้าวทำหักเองด้วย เป็นผมผมไม่ยอมแน่คับ(ยังไงก็ไม่ให้เคลม)
    เสียใจด้วยนะ ทำไรลงไปก็ยอมรับละกันครับ อย่าโวบวาบงับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ต่อขา CPU กาน
    หรือจะรอปาติหาน
    โอ๋ๆ ลูบน้ำๆ เป็นไก่ไปเรยจ้า
    อ้าวถ้ามันเคลมไม่ได้ แล้วเค้ารับไปทำไมตั้งสองสามอาทิตย์ แล้วบอกผมว่าต้องเสียค่าใช้ถ้าต้องเปลี่ยนให้ใหม่ ผมก็ไม่ขัดข้องอยู่แล้วถือว่าผมดวงซวย แต่นี้เล่นเงียบตั้งหลายอาทิตย์ แล้วยังส่งบอดตัวเดิมมาอีก ถ้ารู้ว่ามีของแบบนี้มาขายผมคงไม่ชื้อหรอกครับ แต่นี้ผมไว้ใจ ว่าตรงไปตรงมากับลูกค้า
    ผมเสียเวลาเสียความรู้สึกโว้ย

OverclockZone Member

เอ่อ.. อันนี้ทางบริษัทผิดนะคะ เพราะลูกค้าไม่ขัดข้องถ้าจะต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนบอร์ดใหม่ แต่ทางบริษัทกลับส่งบอร์ดตัวเดิมมา มันเสียทั้งเวลาของลูกค้า แล้วอีกอย่างเสียกำลังใจด้วยค่ะ

คุณเจ้าของกระทู้ใจเย็นนะคะ เดี๋ยวพี่ ๆ เค้าก็มาเคลียร์ให้จ้าาา

ปล.ยังเชียร์ MSI อยู่นะคะ ดูแลลูกค้าหน่อยจ้าาา ถึงจะแค่ 1 คน แต่ก็ลูกค้าน๊าาา

OverclockZone Member shokolez's Avatar

อ้าว...
    ยังไงครับนี่..ว่าจะซื้อ P35 Neo2 FR อยู่เหมือนกัน
    ผมจะโดนอีกรายไหมครับ - -' หวั่นๆ

OverclockZone Member zerocs's Avatar

ผมว่าของขาด
    แล้วก็เทสแบบสั่วๆสรุปว่าปกติแล้วส่งคืน
    ว่ามั้ย
    พวกคุนๆ MSI ไปไหนหว่า
    มาดูแลลูกค้าคุนหน่อยเร้ว

OverclockZone Member shokolez's Avatar

มาจัดงานคอมฯ ที่ขอนแก่น ป่าวหว่า
    เริ่มพรุ่งนี้ - วันอาทิต

เป็นไรผมมันดวงซวยเอง msiไม่เห็นมีใครออกมาเลยชักคน พวกคุณหายไปไหนหมด กำของผมแท้ๆ สงสัยต้องทุบเหมื่อนรถแล้วละมังครับ
    Last edited by เอวัน; 21 Feb 2008 at 06:26:35.

MSI-Technician MSI-U's Avatar

Quote Originally Posted by เอวัน View Post
    เป็นไรผมมันดวงซวยเอง msiไม่เห็นมีใครออกมาเลยชักคน พวกคุณหายไปไหนหมด กำของผมแท้ๆ สงสัยต้องทุบเหมื่อนรถแล้วละมังครับ
    ขอโทษอย่างนึงนะครับที่มาตอบช้าเพราะต้องนี้ผมออกมาทำงานข้างนอกไม่ได้อยู่บ้าน

และไม่ได้เฝ้าบอร์ดตลอดเวลาไม่ใช่ไม่มาตอบนะครับ

และตอนนี้ผมก็ใช้บริการร้านเน็ตอยู่ครับมิได้อยู่ที่บ้านกว่าจะกลับก็ประมาณดึกๆนะครับ

เรื่องบอร์ดตัวนี้ทางช่างเขาชี้แจงมาว่าหลังจากทดสอบแล้วมันไม่ได้เสีย

ก็เลยส่งบอร์ดตัวเดิมกลับไปให้ท่านครับ เพราะเทสแล้วไม่มีปัญหานะครับ

จะว่าเทสลวกๆก็ไม่น่าจะป็นอย่างงั้นนะครับ เพราะทางโน้นก็เทสกันหลายวันเหมือนกันนะครับ

ไอ้เรื่องดองนี่ต้องขอโทษจริงๆครับไม่นึกว่าทาง 4S จะเก็บไว้นานขนาดนี้

ท่านลองโทรไปคุยกับ 4S เลยละกันนะครับ ผมเองก็เคลียให้ได้ในดับหนึ่ง

ยังไงท่านลองเทสให้แน่เลยนะครับว่าเป็นที่ตรงจุดไหนบ้าง

แล้วโทรไปคุยกับทาง 4S เลยนะครับ

ผมเองก็เกรงใจท่านเหมือนกันครับที่ส่งบอร์ดไปบอร์ดมา

เสียทั้งเวลาและความรู้สึกถ้าท่านคิดว่าจะแก้ปัญหาได้อย่างไรบ้าง

ท่านก็ลองเสนอมานะครับ

ผมกว่าจะมาตอบอีกทีก็คงจะดึกๆนะครับ

ขอโทษด้วยครับ
    Last edited by MSI-U; 21 Feb 2008 at 09:55:33.

OverclockZone Member incubus's Avatar

ใจเยนๆละกันครับ

ok ครับมันเป็นความผิดผมเอง ไม่เป็นไรครับ ผมคงได้ไม่ใช้บอดตัวนี้หรอกครับ เอาง่ายเลยครับคุณมีรถที่มันวิ่งได้100ก.ม ต่อชั่วโมง พอคุณเปลื่ยนล้อ รถคุณวิ่งได้เต็มที่ 30 ก.ม ต่อชั่งโมงคุณทำไง เต็มที่ก็เอาไปปลูกสระแหน่มัง
    Last edited by เอวัน; 22 Feb 2008 at 11:48:18.

ถามทีมซ่างด้วยผมไม่ได้มีอักคตินะครับ ที่ว่าเช็คบอดผมท่านได้ลง os แล้วใช้โปรแกรมทดสอบการทำงานของcpuบอดผมหรือเปล่า

ขอบคุณmsi-u ที่พยามช่วย ขอบคุณพี่ต้นแห่งร้านtk ที่พยายช่วยลูกค้าอย่างผมจนวินาทีสุดท้าย ก่อนส่งบอดมาพี่ยังโทรมาถามจะให้ผมทำไง ผมตอบช่างมันพี่อย่างหมดอาลัย พี่เขาบอกไม่เป็นไรเดี๋ยวผมจะไปคุยกับประกันให้อีกที่

OverclockZone Member dekdoodee's Avatar

Quote Originally Posted by เอวัน View Post
    ok ครับมันเป็นความผิดผมเอง ไม่เป็นไรครับ ผมคงได้ไม่ใช้บอดตัวนี้หรอกครับ เอาง่ายเลยครับคุณมีรถที่มันวิ่งได้100ก.ม ต่อชั่วโมง พอคุณเปลื่ยนล้อ รถคุณวิ่งได้เต็มที่ 30 ก.ม ต่อชั่งโมงคุณทำไง เต็มที่ก็เอาไปปลูกสระแหน่มัง
    CPU มันวิ่งช้าลงเหรองับ หรือว่ายังไงครับ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ -*-

PS.ขอสเปคด้วยครับ เผื่อจะช่วยเหลือได้

ใช่ครับ cpu มันวิ่งช้าลง ผมใช้ c2d e4500 จากการทดสอบผมใช้บอสอีกตัว ใช้สเปคเดียวกันหมดและโปรแกรมเดียวกัน หมด จะได้คะแนนเต็ม100%

OverclockZone Member Nash66's Avatar

แล้ว 4s (สร้างสรรค์เพลงดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน) เค้าว่ายังไงบ้างอ่ะ ดองน้านนาน แล้วไอ้ขามันยังงออยู่หรือไม่งอแล้วอ่ะครับ จริงๆน่าจะเปลี่ยนให้ใหม่เลย เพราะถ้าไม่เสียลูกค้าจะส่งไปทำไมเนี่ย หรือดองนานเกิน 7 วัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า(ผมล้อเล่นอ่ะ) แปลกจัง ส่วนใหญ่ผมก็ใช้วิธีสั่งซื้อนะ แต่ยังไม่เจอของเสียอ่ะ

Quote Originally Posted by Nash66 View Post
    แล้ว 4s (สร้างสรรค์เพลงดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน) เค้าว่ายังไงบ้างอ่ะ ดองน้านนาน แล้วไอ้ขามันยังงออยู่หรือไม่งอแล้วอ่ะครับ จริงๆน่าจะเปลี่ยนให้ใหม่เลย เพราะถ้าไม่เสียลูกค้าจะส่งไปทำไมเนี่ย หรือดองนานเกิน 7 วัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า(ผมล้อเล่นอ่ะ) แปลกจัง ส่วนใหญ่ผมก็ใช้วิธีสั่งซื้อนะ แต่ยังไม่เจอของเสียอ่ะ
    ของที่ผมใช้ทุกวัน ก็สั่งมาทั้งนั้น ผมคงชวยเองครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks