Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Quard-Core แต่ CPU-Z มองเห็นแค่ 800 กว่า MHz !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Quard-Core แต่ CPU-Z มองเห็นแค่ 800 กว่า MHz !!

ผมใช้ AMD Phenom9600 Quard-Core แต่มาเปิดโปรแกรม CPU-Z มองเห็นแค่ 800 กว่า MHz แล้ว Multiplier แค่ X 4.5 เอง Bus 199.5 ไม่ทราบว่าต้องเซ็ตอะไรหรือป่าว

มีคนไปเซทเป็น Minnimal รึเปล่าครับ หรือระบบประหยัดพลังงานไว้เปล่าครับ

Comment

ยังไม่ได้เซ็ตอะไรเลยอ่ะคับ เลยจะถามว่ามันต้องไปเซ็ตตรงไหนหรือป่าวครับ

เป็นแบบนี้ครับ

Comment

ลอง Clear Bios ดูนะครับ แล้วตั้งเวลาใหม่

Comment

ไม่หายนะครับ ทำแล้ว

Comment

Working...
          X