Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ฟรอนในacad2006ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ฟรอนในacad2006ยังไงครับ

ไม่ทราบว่าจะเปลื่ยนได้ยังไงครับตัวหนังสือเปงรูปคำถามหมดเลย
    Attached Files

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ตอนที่เราพิมพ์ข้อความมันจะมีให้เราเปลี่ยน front นี่ครับลองดูดีๆครับ

Comment

ในเครื่องท่านไม่มี Font นั้นๆ อยู่ในเครื่อง
      มีทางแก้ง่ายๆครับ
      1.ลองไปโหลด Font มาก่อนที่ www.cadthai.com แล้ว เอามาเก็บไว้ที่ Folder "FONT" ในDir ของ AutoCAD เองนะครับไม่ใช่ของวินโดวส์เสร็จแล้ว ปิดโปรแกรม แล้วเปิดไฟล์ขึ้นมาใหม่ ก็น่าจะใช้ได้แล้ว
      หากไม่หาย
      2.คลิ๊กที่ font ที่คุณบอกว่าเป็นเครื่องหมายคำถาม ดูว่า font style ของ font นั้น ชื่ออะไร แล้วเข้าไปแก้ไข Font style ครับ โดยเลือก Font ที่มันรองรับภาษาไทย พวก ******.shx เช่น tis.shx , thai1,2,3 ,thaieng, Angsana.shx อะไรพวกนี้
      3.ลอง 2วิธีแรกแล้วไม่ได้ผลก็ส่งไฟล์มาให้ผมครับ เดียวแก้ให้ พร้อมก๊อบ Font ที่จะเป็นต้องใช้ไปให้ครับ
      mail sanitkku@hotmail.com หรือไม่ก็ ADD MSN มาก็ได้ แต้ต้องเวลา ทำงานทั่วไปนะครับ ที่ห้องไม่นิยมเล่น เอาไว้คุยงานมากกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับทำได้แล้วแต่เดวต้องปั้นงาน3dอีกไม่ได้นอนในเลย

Comment

Working...
        X