Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับ ลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับ ลำโพง 5.1

พอดีผมมีลำโพง 5.1 อยู่ 1 ตัวครับ
    ลงไดร์เวอร์ Kx เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว
    ซาวน์การ์ด ครีเอทีพ เอสบี 0000

ปรับค่าเป็น 5.1 แล้ว

แต่ ทำไม เสียง Center มันไม่ออกครับ ทั้งดูหนังฟังเพลง เสียง ดัง ซ่าๆๆๆๆ ตลอดเลย(เวลาไม่ทำอะไรที่มีเสียงลำโพงเงียบ)

ผมไม่ได้เอา โทรศัพท์ ไปวางใกล้ๆนะ

รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำทีครับ ควรทำอย่างไรดี

ปล. อีกเรื่องครับ ผมเปิดลำโพง ไม่ดังเลย แต่ เสียง ลำโพงด้านหน้าเริ่มแตก แล้ว ทำไงดีครับ

พี่อยู่แถวใหน เด๋วไป set ให้ฟัง

Comment

ด่านเกวียนเลยครับ คนละโลกกับโนนไทยเลย แนะนำทาง PM ก็พอครับ

Comment

เปิด surrounder+ ขึ้นมาดูหน่อย

ฟังเพลงปรับ 5.1 front = rear

ดูหนัง ใช้ powerdvd ปรับ 6channel noeffect ในโปรแกรม

ถ้า soundtrack มา 5.1 ก็ปรับ 5.1 direct path

หาก soundtrack มา 2 channel ก็ปรับ moviemode

use subwoofer out put และ bass redirect ด้วย

ลองๆดู

Last edited by battlecruiser; 20 Feb 2008, 22:26:56.

Comment

Center ก็ยังมีเสียง ซ่าๆๆๆๆ เหมือนเดิมเลยครับ

Comment

Working...
          X