Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน Nvidia ช่วยผมปรับภาพและสี ให้สวยเหมือนค่ายแดงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน Nvidia ช่วยผมปรับภาพและสี ให้สวยเหมือนค่ายแดงทีครับ

ผมใช้ Galaxy 8800 GT ซิงค์ชามข้าวหมาอยู่อ่ะครับ อยากปรับภาพและสีให้ดูสดเหมือนค่ายแดงบ้างอ่ะครับ ผมเจอหน้าที่ใช้สำหรับปรับแล้วครับแต่ไม่รู้ว่า อันไหนควรต้องปรับเพิ่ม อันไหนควรต้องปรับลดลง เพราะตอนนี้ Standard มันตั้งมาให้ที่ 50 ( กึ่งกลางหมดเลยครับ ) ใครลองปรับกันไปเท่าไหร่ที่ทำให้ภาพสวยๆบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมไม่ได้เข้ามาแนะนำนะครับ
    .....มาช่วยดันครับ.........
    เกมส์ที่ท่านให้มาลงเ่ล่นได้แล้วครับ....ตอนนี้กำลังเล่น Crysis

Comment

ปรับตามที่วงสีแดงไว้อันเดียวนะครับ ซัก30-38 น่าจะพอ

Comment

ขอบคุณครับ

ครับ เดี่ยวผมจะลองปรับดูครับ ได้ผลอย่างไรจะ PM รายงานผลครับ

Comment

ขอบคุณครับ ไปลองใช้มั้ง

Comment

ปรับยังไงแสงเงาก็ได้ไม่เหมือนค่ายแดงหรอกครับทำใจดีกว่า
            เคยปรับไป 30 เหมือนกันแต่สีที่ได้บอกตรงๆโคตรทุเรศเลยครับ
            เพราะถ้าปรับให้สีในเกมสดสี desktop โคตรหวานยังกะหวานเย็น
            มานั่งเปลี่ยนไปๆมาตูเอา default ดีกว่าเยอะไม่หวานเย็น

Comment

ลองดุล่ะงับ เลนเกม สีสด จริง แดงเป็นแดง เลย แต่ดุหนังกะเหมือนเดิม - -

Comment

ไม่ไหวแหะ แสบตาแปลกๆ แถทคะแนน ใน aquamark ลดลงไปอีก 3000 ด้วย -.- ปรับกลับดีก่า

Comment

เหอๆ ปรับสีคะแนนลด? ขอบอกว่าไม่เกียวเลยท่าน เหอๆ
                  และอีกอย่างปรับสีที่ผมบอกมัึนสดขึ้นหมดทั้งหนังทั้งเกมส์นะครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ปรับยังไงแสงเงาก็ได้ไม่เหมือนค่ายแดงหรอกครับทำใจดีกว่า
                    เคยปรับไป 30 เหมือนกันแต่สีที่ได้บอกตรงๆโคตรทุเรศเลยครับ
                    เพราะถ้าปรับให้สีในเกมสดสี desktop โคตรหวานยังกะหวานเย็น
                    มานั่งเปลี่ยนไปๆมาตูเอา default ดีกว่าเยอะไม่หวานเย็น
                    ปรับจะดีหรือไม่ดีขึ้นอยู่กับจอท่านด้วย แต่ก็เหอะ ไม่ชอบก็ไม่ต้องปรับไม่ได้มีใครว่า ส่วนความคิดเห็นแรงๆของท่าน เรื่องปรับสี ท่านไม่ชอบก็ไม่เป็นไร แต่มีคนชอบเยอะเหมือนกัน อย่าว่าให้มันแรงนักดิ

Comment

อ่อแล้วอีกอย่างนะครับ เรื่องภาพระหว่าง Nvidia กับ Ati ตอนนี้มันแทบไม่ต่างกันเลย ไอ้ที่ต่างอ่ะมันอดีตตั้งแต่ GF series6/x800 ลงไปนู้นนะครับที่มันต่างกันจริงๆ
                      ไม่รู้จริงกรุณาอย่าเป่าหูคนอื่นๆ ด้วยความคิดเก่าๆหรือตามกระแส(ฟังเค้ามาเล่า)
                      ไม่เชื่อก็ลองหาๆค้นๆดูเคยมีคนเอาภาพเปรียบเทียบมากี่ครั้งแล้ว แต่ก็ไม่วาย ยังมีพวกชอบออกมาพูดATiภาพแจ่มกว่า เห็นประจำ

Comment

ลองปรับแล้วครับ สีสดขึ้น ทั้งเกมส์และหนัง ขอบคุณที่บอกกล่าวกันครับ
                        ปล. ผมปรับไปแค่ 25 ครับ ถ้า 30 รู้สึกจะสีจะเริ่มเวอร์ๆ ไปนิด

Comment

Originally posted by Feather View Post
                          ลองปรับแล้วครับ สีสดขึ้น ทั้งเกมส์และหนัง ขอบคุณที่บอกกล่าวกันครับ
                          ปล. ผมปรับไปแค่ 25 ครับ ถ้า 30 รู้สึกจะสีจะเริ่มเวอร์ๆ ไปนิด
                          ยินดีครับ

Comment

ผมก็ปรับแล้วครับแต่ปรับไปที่20ครับอิอิ สีสดงดงามครับผม

Comment

ปรับตามนั้นก้อดูดี มันแย่ตรงไหน???
                              ให้แนวทางเหมือนทำบาปเลยเนอะ นายว่าไหม?

Comment

Working...
                              X