Announcement

Collapse
No announcement yet.

Micro PSU มียี่ห้อแนะนำมั่งมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Micro PSU มียี่ห้อแนะนำมั่งมั๊ยคับ

พอดั PSU ที่บ้านดันเสีย แล้วทะลึ่งเป็นแบบ Micro อีก ไอ้ตอนซื้อก็ไม่ได้ดู มีแนะนำยี่ห้อไรมั่งคับ

ลองไปหาที่มันติดมากับเคสมียี่ห้ออ่ะครับ พวก HP,Acer ถ้าได้ก็แจ่มเลยครับ ที่วางขายตัวละสามสี่ร้อยไม่เวิร์คครับ

Comment

ผมใช้ DTECH ครับ 350W 350บาท (Watt ละบาท)

ซื้อชั้น 4 พันทิพนะ (ก็มีอยู่ยี่ห้อเดียวนี่แหล่ะ)
      ผมใช้กับเครื่องบิทอยู่

เปิดมา 3 เดือนติดๆกันแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรแต่อย่างใด
      พัดลม 8 ตัว เปิดทั้งชาติ

ปล.แบบ 450W 450บาทก็มีนะ
      ปล2.อีกอย่างนึง 350W Dtech เอา P4 แรม 2G กับ 8800GTS320MB อยู่ครับ งงมั้ยล่ะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ผมใช้ DTECH ครับ 350W 350บาท (Watt ละบาท)

ซื้อชั้น 4 พันทิพนะ (ก็มีอยู่ยี่ห้อเดียวนี่แหล่ะ)
        ผมใช้กับเครื่องบิทอยู่

เปิดมา 3 เดือนติดๆกันแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรแต่อย่างใด
        พัดลม 8 ตัว เปิดทั้งชาติ

ปล.แบบ 450W 450บาทก็มีนะ
        ปล2.อีกอย่างนึง 350W Dtech เอา P4 แรม 2G กับ 8800GTS320MB อยู่ครับ งงมั้ยล่ะ
        แบบ Micro ป่าวคับ
        ลืมบอกไปต้องการแบบ 24 pin กะ 4 pin พร้อมกันด้วยคับ

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
          แบบ Micro ป่าวคับ
          ลืมบอกไปต้องการแบบ 24 pin กะ 4 pin พร้อมกันด้วยคับ

Mini Psu ครับ (มันมีแบบสั้นกับ แบบยาว ของผมแบบสั้นนะ)

350W มีแต่ 20 Pin
          450W ไม่รู้เหมือนกันว่า 20 หรือ 24

ปล.ว่าแต่มันสายแปลง 20 มา 24 ไม่ใช่หรือ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ปล.ว่าแต่มันสายแปลง 20 มา 24 ไม่ใช่หรือ
            ก็บอร์ดมันดันใช้ 24 กะ 4 ด้วยอ่ะคับ

Comment

Working...
            X