Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ E2180-EP35-DS3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ E2180-EP35-DS3P

ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจะต้องลากยังไง อยากได้ที่ 3.2 ก็พอ
    คือตอนนี้ผมลากที่ 3.0 full load อยู่ที่ 83 องศา ร้อนมากครับ

ผมปรับตามนี้เลยครับ

pci frequence 101
    perfomance enchance (normal)
    system memmory multipier (spd) 2.0
    ddr2 over voltage +0.2
    FSB overvoltage +0.1
    (G) MCH overvoltage +0.1
    cpu voltage 1.4
    ส่วนแรม 5-5-5-15

ต้องปรับไรอีกหรือป่าวครับ
    อีกอย่างครับ ต้องลบโปรแกรม dynamic Energy Saver ออกหรือป่าวครับ มันเป็นโปรแกรมประหยัดพลังงาน เพราะตอนเปิดเครื่องขึ้นมาถ้า oc มันจะขึ้น error ทันทีเลย

ปิดระบบนี้ได้ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ปิดระบบนี้ได้ไม่ใช่เหรอครับ
      ปิดได้ครับ แต่มันจะขึ้นตอนเปิดเครื่องเท่านั้น

Comment

คือต้อนแรก ผมลากไปที่2.4 เทสไม่ผ่าน 2.2 ไม่ผ่าน 2.8 ไม่ไชผ่านอีก เทสได้7-8 นาที ดับมั่งค้างมั่ง ตอนนี้ลากมาที่ 3.2 ผ่านมา 15 นาที ยังผ่านอยู่เลย แต่ความร้อนพุ่งขึ้น 83 อางศาเลยครับ
        ตกลงมันจะให้ผมลากมันให้ไปไกลๆใช่มั้ยมันถึงจะยอมผ่านให้เนี้ย

Comment

ซิงค์เดิมเหรอครับ

ทำไม full load มันเยอะจัง

Comment

ร้อนมาก หรือวัดเพี้ยน

Comment

เรา ไฟ 1.4 เหมือนกัน ซิงค์เดิม full ไม่ถึง 60 เลย -*-

Comment

ซิ้งจานข้าวหมาอ่ะครับ อันใหญ่สีน้ำเงิน มีไฟวิ่งบอกอุณภูมิ Blueorb FX อ่ะครับ

ตอนนี้ผ่านไป 6 ซม.ยังเทส Orthos ผ่านอยู่ครับ แต่มันยัง 83 องศาอยู่ตลอด พอปิดเหลืออยู่ 40-42 อ่ะครับ
                Last edited by maxmagod; 21 Feb 2008, 07:48:47.

Comment

Originally posted by maxmagod View Post
                  ซิ้งจานข้าวหมาอ่ะครับ อันใหญ่สีน้ำเงิน มีไฟวิ่งบอกอุณภูมิ Blueorb FX อ่ะครับ

ตอนนี้ผ่านไป 6 ซม.ยังเทส Orthos ผ่านอยู่ครับ แต่มันยัง 83 องศาอยู่ตลอด พอปิดเหลืออยู่ 40-42 อ่ะครับ

โปรแกรม DES จะเปิดพร้อมกับการ OC ไม่ได้นะครับ

Comment

ลองถอดแล้วใส่ซิ้งค์ใหม่ดูครับ อาจเย็นขึ้นก็ได้

Comment

ลองถอดแล้วใส่ซิ้งค์ใหม่ดูครับ อาจเย็นขึ้นก็ได้
                      คิดเหมือนกันครับ อาจไม่สนิทรึเปล่าครับ

83 เชียว

Comment

DES เป็นการประหยัดพลังงานนะครับ หากจะ OC แนะนำปิดโหลด DES ก่อนครับ เพราะมันตรงข้ามกันเพราะ OC เน้นใชพลังงานเยอะ แต่ DES พอเพียง

Comment

ตอนนี้ลองปรับ cpu voltage เป็น auto ครับ อุณภูมิอยู่ที่ 63 องศา

Comment

เปนงี้และคับตัวE2xxx 4xxxตัวใหม่ๆซิ้งบางมาก ร้อนด้วย แนะนำซื้อพวกFreezer7 Silent tower มาเยนก่าเยอะเลยคับ

ถ้างบสูงเล่นพวก120 120 Extremeไปเลยคับ

Comment

ซิ้งค์แบบผมดีกว่าครับ ราคา 600 บาทเอง
                              >>กด<<
                              Last edited by อิมพีเรียล; 21 Feb 2008, 22:22:04. Reason: ลืมรูป -*-

Comment

Working...
                              X