Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 ใช้ MB อะไรดีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 ใช้ MB อะไรดีงับ

เอาที่มี Raid แล้วเผื่อคล็อก(ผมมือใหม่นะงับ) ขอแบบง่ายๆแต่มีประสิทธิภาพ

อย่าเอาแพงนะ เด๋วจนกว่าเดิม

ซัก ไม่เกิน 4500บ. ก็พอ (ถ้าได้ถูกกว่านี้จะดีมากๆ)

ขอบคุณคับ

ผมใช้ P5K-E ก็โอเคนะคับ
    ราคานั้นก็C-ds3r ถ้าเป็นผมนะ

Comment

ผมใช้ E8400 กับ P5KR นะ แต่ต้องอัพเดท Bios ก่อน รุ่นใหม่คิดว่าคงไม่ต้อง
      ปล. ไม่ได้ต่อ Raid

Comment

ผมใช้ E8200 กับ P5KR ใช้อยู่แล้วตอนนี้ ใช้มา 4 วันแล้วครับ บอร์ดรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้ของ ASUS ยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ

Comment

MSI P35 Neo2-FR ครับแนะนำครับถูกกว่าASUSด้วยครับประมาณ4000เอง เหลือเงิน500เก็บไปยัดแรมดีกว่า

Comment

GIGA EP35-DS3R
            ASUS P5KR
            MSI P35 Neo2-FR

ชอบค่ายไหนเล่นค่ายนั้นครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
              GIGA EP35-DS3R
              ASUS P5KR
              MSI P35 Neo2-FR

ชอบค่ายไหนเล่นค่ายนั้นครับ
              ผมว่า ขาด ABIT IP-35 ไปตัวนะคราบบบบ

Comment

Originally posted by samura View Post
                ผมว่า ขาด ABIT IP-35 ไปตัวนะคราบบบบ
                ผมมือใหม่หัดคล็อกงับ Abit คงขอบาย (เห็นเค้าบอกกันว่าต้องมือเก๋าถึงจะเหมาะ)

ส่วนอีก3ตัวที่เหลือนี่ คล็อกง่ายและ Step ไฟอันไหนละเอียดกว่ากันอ่ะคับ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ตามนั้นน

แต่ถ้าสำหรับผม ขอให้เป็น Intel P35 + Ich9 หรือ 9R รับรองว่า ฉลุย

Comment

Originally posted by happypig View Post
                    เอาที่มี Raid แล้วเผื่อคล็อก(ผมมือใหม่นะงับ) ขอแบบง่ายๆแต่มีประสิทธิภาพ

อย่าเอาแพงนะ เด๋วจนกว่าเดิม

ซัก ไม่เกิน 4500บ. ก็พอ (ถ้าได้ถูกกว่านี้จะดีมากๆ)

ขอบคุณคับ
                    แนะนำ GIGABYTE GA-EP35-DS3R หรือ GA-EP35C-DS3R ( DDR3 Combo ) ทั้งหมดมี DES ประหยัดพลังงานแบบยี่ห้ออื่นไม่มี และมีไฟ LED ด้วยบอการทำงานของภาคจ่ายไฟ

ทั้งหมดใช้ ICH9R ของ Intel ครับ

ข้อมูล Review GA-EP35-DS3R กดอ่าน

http://www.overclockzone.com/fluke/2..._GA-EP35-DS3R/

DES คืออะไรกด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=607

หรือร่วมกิจกรรมรับฟรี EP35-DS3R กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=662

ตัวแทนจำหน่าย Synnex , Scanner , Com7
                    Last edited by God_Hand; 21 Feb 2008, 23:46:53.

Comment

MSI P35 Neo2-FR ดูหรูสุดแล้วครับ

Comment

Working...
                      X