Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีโปรแกรม Copy แบบ Byte to Byte บ้างครับขอชื่อโปรแกรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีโปรแกรม Copy แบบ Byte to Byte บ้างครับขอชื่อโปรแกรมหน่อยครับ

พอดีผมต้องการ Copy โปรแกรม Karaoke ตัวหนึ่งชื่อโปรแกรมว่า Karalight แต่ว่าพอ Copy แล้วคลิกขวาเลือก Property แล้วดูที่ Size on disk มันหายไปราวๆ 30000 Byte ครับ
    ทำให้โปรแกรมมันใช้ไม่ได้เลย อยากรู้ว่ามีโปรแกรมอะไรที่ทำให้เรา Copy แล้วครบทุก Byte ได้บ้างมีมั้ยครับ ขอแค่ชื่อโปรแกรมก็พอครับ โปรปกรมที่ลองไปแล้วมี Winrar Winzip 7Zip
    ตัวอื่นนึกไม่ออกแล้วครับ

ดูขนาดไฟล์ไม่ได้หรอกคับเพราะไฟล์ซิสเต็มมันคนละอย่างกัน
    อย่างเช่น HDD คุนเป็น FAT32 หรือ NTFS โครงสร้างของการเก็บมันไม่เหมือนกัน
    CDFS ใน CD ก็ไม่เหมือนกัน BLOCK ใน UNIX ก็ไม่เหมือนกัน
    ไฟล์เดียวกันขนาดอาจจะต่างกันได้ครับ

Comment

Windows XP Sp2 ตัวเดียวกันอ่ะครับแต่เป็น 2 เครื่องเท่านั่นเอง เคย Copy ใช้มาได้เรื่อยๆมาตลอดพอมารอบสุดท้ายเนี่ยมันก็ไม่ได้แล้ว Copy เสียตลอดเลย

Comment

Working...
      X