Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใขข้อข้องใจที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใขข้อข้องใจที่ครับ

Crossfire กะ CrossfireX มันต่างกันยังไงอะครับ เห็นเมนบอร์ดบางเมนบอร์ด บอกว่า CrossfireX ได้ บางเมนบอร์ด Crossfire ได้ แล้วเมนบอร์ด ที่มี pci-e16x กะ pci-e4x Crossfire กันมันจะออกมาแบบใหนอะครับ เพราะวิ่งต่างกันแยะมาก(เมนบอร์ด abit ax78)
    ชอบเมนบอร์ดตัวนี้อะครับ พออ่านสเป็คแล้วงงครับ งบน้อยอะครับซื่อทั่งทีอยากให้ได้คุ้มค่าที่สุด เผื่อเก็บเงินซื่อการ์ดใบที่2
    ขอบคุณครับ

Crossfire ส่วนมากจะได้ที่ 16X + 4X ครับ

CrossfireX มันสามารถต่อการ์ดจอได้พร้อมกันสี่ตัวครับ มีในชิพ 790FX

ส่วน Crosslinx มันจะมีกับชิพ P35 ของ Intel ครับ ตระกูล Blitz ครับ วิ่ง 8X + 8X

975X ก็วิ่ง 8X + 8X ครับ

ส่วน X38 ทีรันด้วย PCI-e 2.0 มันจะวิ่งที่ 16X + 16X ครับ

ปล.ถูกหรือผิดอย่างไรก็ขออภัยนะครับ
    Last edited by P@RN; 21 Feb 2008, 11:00:18.

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
      Crossfire กะ CrossfireX มันต่างกันยังไงอะครับ

- Crossfire ใช้การ์ดได้ 2 ตัว ส่วน CrossfireX ใช้ได้ถึง 4 ตัวครับ

เห็นเมนบอร์ดบางเมนบอร์ด บอกว่า CrossfireX ได้ บางเมนบอร์ด Crossfire ได้ แล้วเมนบอร์ด ที่มี pci-e16x กะ pci-e4x Crossfire กันมันจะออกมาแบบใหนอะครับ เพราะวิ่งต่างกันแยะมาก

- มันก็อย่างที่เค้าบอกนั้นล่ะครับ ก็ Crossfire กัน แต่16X กับ 4X

ขอบคุณครับ
      ตอบแล้วครับ

Comment

Working...
      X