Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเปงไหมต้องซื้อ Supply แยก จาก เคส ตอบทีนะคร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเปงไหมต้องซื้อ Supply แยก จาก เคส ตอบทีนะคร๊าบบ

จำเปงไหม เพราะอะไร แล้วช่าย Supply ตัวหนายดีที่สุด นะครับ

ดีครับเพราะ PSU ที่ให้มากะเครื่องนั้น วัต ไม่ตรง ยี่ห้อที่แนะนำก็ EnerMax , Tagan (ท่าชอบสวยๆ) , CoolerMaster

Comment

ราคาประมาณเท่าไรครับ อยากเหงรุป มีให้ดูไหมครับ

Comment

แล้วจะส่งผลเสียกับเครื่องยังไงบ้างแนะนำทีมะเคยคิดจะซื้อ Supply แยกแต่ตอนนี้เริ่มคิด อยากมีความรู้ครับ

Comment

แล้วจะส่งผลเสียกับเครื่องยังไงบ้างแนะนำทีมะเคยคิดจะซื้อ Supply แยกแต่ตอนนี้เริ่มคิด อยากมีความรู้ครับ

Comment

เท่าที่ผมรู้นะครับ ส่วนใหญ่ psu ที่มากับเครื่องไฟมันจะไม่เต็มวัตอ่ะครับ น่าจะจ่ายไฟไม่ตรงจำนวนวัต
            เพราะงั้นถ้าใช้ไฟมากขึ้นจากของเดิมๆ มันอาจจะมีผลทำให้ไฟมันอาจจะไม่นิ่งอ่ะครับ อย่างที่ผมเป็นคือ hdd check consistency แทบทุกครั้งที่เปิด window เลย บางทีอาจมีผลถึงเมนบอร์ดด้วยอ่ะครับ

Comment

ถ้าอุปกรณ์ในเครื่องไม่เทพมาก ไม่ได้ต่อ raid ก็ไม่ค่อยจำเป็นครับ ใช้แค่ deluxe ก็พอ

Comment

ถ้าไส้ในแพงก็แยะเถอะคับ มันไม่คุ้ม

Comment

สมัยก่อนไม่จำเป็นเท่าไร
                  แต่เดี้ยวนี้ควรจะเพราะ PSU ติดเคสมันกระป๋องจริงๆ จ่ายไฟได้น้อย อุปกรณ์คอมนับวันจะยิ่งกินไฟมากขึ้น

Comment

Tagan คับ งามมายมายราคาดูใน
                    www.busitek.com

Comment

อยู่ที่สเป็กคอมด้วยครับ
                      ถ้าสเป็กพอประมาณ ก็ไม่ต้องซื้อpsuแยกมาใช้หรอกครับ
                      เว้นแต่มีงบส่วนนี้

Comment

อยู่ที่สเปคคอมและการใช้งานครับ

เพราะเห็นปัญหาของ PSU No name

ระเบิดหลายครั้งแล้วครับ

ถ้ามีการเปิดเครื่องทิ้งไว้หลายวัน

โหลดบิท แนะนำ ซื้อยี่ห้อดีดี แยกไปดีกว่าครับ

Comment

สเป๊คนะครับ ตาม นี้
                          CPU E8200 2.66Ghz
                          M/B GA-EP35-DS3P
                          Ram 1 Ghz Corsair
                          GPU 8800 GT Gigabyte HUD Game
                          HDD 320GB Seagate

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                            สเป๊คนะครับ ตาม นี้
                            CPU E8200 2.66Ghz
                            M/B GA-EP35-DS3P
                            Ram 1 Ghz Corsair
                            GPU 8800 GT Gigabyte HUD Game
                            HDD 320GB Seagate

ซื้อคับ เพราะ 2 ตัวนี้เลย

Comment

คำตอบเหมือนข้างบนเลยครับ

Comment

Working...
                              X