Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรเปลี่ยนการ์ดจอไหมครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรเปลี่ยนการ์ดจอไหมครับ ??

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาไม่ถึงปีเลยอะครับ ตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเลยซักนิดเดียวเลยให้คนอื่นจัดๆให้ แล้วเขาเอา ATI radeon HD 2400 xt มาให้อะครับ ผมใช้จอของ acer 22 นิ้วอยู่ บางทีใช้ๆอยู่มันก็เป็นจอดำทั้งหน้าแล้วขึ้นว่า input not support แล้วก็ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงใช้ดี บางทีผมเล่นเกมแล้วภาพพื้นมันก็แตกๆเป็นลายๆสีดำๆอะครับ อย่างนี้เป็นที่การ์ดจอหรือปล่าวครับ แกะเคสดูการ์ดจอมันก็เป็นรุ่นที่ไม่มีพัดลมอะครับ แต่พอเอานิ้วไปแตะดูมันก็ไม่ร้อนอะไรมาก สรุปว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Elendil View Post
    ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาไม่ถึงปีเลยอะครับ ตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเลยซักนิดเดียวเลยให้คนอื่นจัดๆให้ แล้วเขาเอา ATI radeon HD 2400 xt มาให้อะครับ ผมใช้จอของ acer 22 นิ้วอยู่ บางทีใช้ๆอยู่มันก็เป็นจอดำทั้งหน้าแล้วขึ้นว่า input not support แล้วก็ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงใช้ดี บางทีผมเล่นเกมแล้วภาพพื้นมันก็แตกๆเป็นลายๆสีดำๆอะครับ อย่างนี้เป็นที่การ์ดจอหรือปล่าวครับ แกะเคสดูการ์ดจอมันก็เป็นรุ่นที่ไม่มีพัดลมอะครับ แต่พอเอานิ้วไปแตะดูมันก็ไม่ร้อนอะไรมาก สรุปว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ
    ลองใช้ยางลบ ลบตรงขั้วทองแดง VGA ดูครับ

แล้วลองเสียบใหม่ ลองดูว่าแน่นดีหรือเปล่า

แล้วก็ลอง ดูอีกทีครับ

ปัญหาน่าจะเกิดจาก VGA เนี่ยแหละ ถ้าอาการเดิมก็เอาไปเครมเลย

(ปล. จขกท. ชอบ Lord of the ring เหมือนกันเลย)

Comment

. . .

Comment

อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ การ์ดจอก็ได้ครับ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นการ์ดจอใหม่นะ

Comment

Working...
        X