Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องต่อ s-video กับ tv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องต่อ s-video กับ tv

ผมซื้อ tv มาใหม่ที่มี s-video แต่มี 4 พิน ส่วนที่ notebook มี 7 พิน ผมต้องซื้อสาย s-video ยังไงครับ แล้วมันจะออก tv ป่าวใครเคยต่อรบกวนที่ครับ ขอบคุณครับ

เคยใช้สายแบบสี่พินทั้งสองหัวก็ใช้ได้ (ไม่รุว่าสายที่หัวหนึ่งเจ็ด อีกหัวหนึ่งสี่พินจะมีหรือเปล่า)

แต่ถ้าจะต่อ s-video จาก notebook ไปเข้า AV ของทีวี
    ต้องใช้หัวเจ็ดพิน หัวอีกด้านเป็นชั้วสำหรับต่อ AV ถ้าใช้สีพินจะออกไปเป็นภาพขาวดำครับ
    Last edited by meo95; 21 Feb 2008, 14:53:14.

Comment

Originally posted by puyblackdog View Post
      ผมซื้อ tv มาใหม่ที่มี s-video แต่มี 4 พิน ส่วนที่ notebook มี 7 พิน ผมต้องซื้อสาย s-video ยังไงครับ แล้วมันจะออก tv ป่าวใครเคยต่อรบกวนที่ครับ ขอบคุณครับ
      หน้าจอเป็นสีขาวดำ

Comment

หากเป็นขาวดำลองเซต TV System ก่อน เผื่อจะไม่ตรงกัน

ส่วนหัวแปลง 7 pins กะ 4 pins ผมเคยลองใช้ 4 pins ---> AV ภาพก็ออกปกตินะครับ ไปซื้อสายที่อมรก็ได้

Comment

Originally posted by คิม View Post
          หากเป็นขาวดำลองเซต TV System ก่อน เผื่อจะไม่ตรงกัน

ส่วนหัวแปลง 7 pins กะ 4 pins ผมเคยลองใช้ 4 pins ---> AV ภาพก็ออกปกตินะครับ ไปซื้อสายที่อมรก็ได้
          ร้านอมรอยู่ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by puyblackdog View Post
            ร้านอมรอยู่ที่ไหนครับ
            อมรบ้านหม้อครับ มีสาขาทั่วประเทศ

ท่านอยู่แถวไหนละครับ

Comment

Working...
            X