Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD.4 เล่นยังไงครับขอคำแนะนำด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD.4 เล่นยังไงครับขอคำแนะนำด้วย

วิธีเล่นCall of duty4

เพิ่งจะได้เกมนี้มาเล่นครับอยากขอคำแนะนำจากท่านที่เคยเล่นมาแล้วครับ

ผมเจอปัญหา2อย่างครับคือ:

1. เม่าว์รทำอย่างไรให้มันใช้งานได้แบบปรกติ ที่เป็นอยู่คือเป้าขึ้นบนตอ้งรูดลงล่าง ถ้าเป้าลงล่างต้องรูดขึ้นบน มันตรงกันข้ามกับที่เคยเล่นเกมอื่นมาครับ แก้ไขอย่างไรครับ

2. เริ่มเกมอย่างไรครับ คือผมหาทางออกจากห้องไม่ได้หลังจากที่ยิงเป้าแล้วจะไปต่ออย่างไรครับ

ท่านที่เคยเล่นคงจะพอเข้าใจปัญหาของผมนะครับ รบกวนท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ข้อที่ 1 ถ้าจำไม่ผิดตอนเริ่มเกมส์(หมายถึงตอนฝึกครับ)มันจะมีคำสั่งให้เราถามเราว่าให้กลับทางการเคลื่อนไหว ไหม
    ถ้าเราตอย ใช่ มันก็จะ เป็นอย่างที่ว่าครับ เราต้องตอบ ไม่ ครับ
    หรือไม่ก็เข้าไปที่ control ไปปรับค่าเริ่มต้นของป่มต่างๆๆครับลองดู หายแน่นอน ถ้าปรับเจอ ลองๆๆดูครับ
    ข้อที่ 2 เราต้องทำตามการฝึกให้หมดก่อนครับถึงประตูจะเปิด เช่น การยิง การเล็ง ยิง การใช้มีด เป็นต้นรับ
    ไม่อยากครับถ้าเคยเล่นเกมส์แนวนี้ครับ รับรองสนุกๆๆมากๆๆ

Comment

ตอนที่ฝึกยิงไปเป้าแรกมันจะมีขึ้นมาถามว่าจะปรับเม้ากลับทางมั้ย(น่าจะเป็นระบบสำหรับคนใช้จอยน่ะครับ)
      คุณไปกดyesนะสิมันต้องno ไปปรับกลับในoptionได้ครับ หาตรงinverse mouseน่ะครับ
      อย่าลืมเปิดซัพไตเติ้ลด้วยครับไม่งั้นเดี๋ยวฟังไม่ทันแล้วงงว่ามันให้ทำอะไรที่เหลือก็แปลตามที่ซัพขึ้นก็ผ่านง่ายๆครับ

Comment

Originally posted by jiwery View Post

2. เริ่มเกมอย่างไรครับ คือผมหาทางออกจากห้องไม่ได้หลังจากที่ยิงเป้าแล้วจะไปต่ออย่างไรครับ
        ขอผ่านข้อ 1 นะครับ เพราะมีคนตอบคุณคงเข้าใจแล้ว

ตอบข้อ 2.

.-หลาย ๆ คนติดตรงนี้กันพอสมควรครับ หลังจากยิงเสร็จ สิ่งสุดท้ายที่จะต้องทำคือ ใช้มีดฟันแตงโมที่อยู่ด้านหลังเราครับ (หันหน้าไปทางเป้าที่ใช้ฝึกยิง) กด V จะเป็นการใช้มีดครับ

ขอให้โชคดีครับ มีอะไรโพสถามในนี้เอา แต่อย่าลืมค้นหาก่อนนะครับ เพราะหลาย ๆ คำถาม มีหลาย ๆ ท่านได้ตั้งเอาไว้ และมีคนตอบจนเข้าใจแล้ว

Comment

Working...
        X