Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู s41 335 version OVERCLOCK (cpu&vga)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาแล้วครับ ผลการทดสอบล่าสุดกับไดรเวอร์ 169.21 กับเจ้า F8sv โดยไม่มีการ overclock ใดๆทั้งสิ้นครับ

เป็นเอกฉันท์นะครับ ว่า F8sv กับ S41 ยังคนละรุ่นกันครับ หุหุ

Comment

^^ จริงๆ ผมรู้ว่า s41 มันเทียบกะ f8 5920 เอาจริงๆก็คงไม่ไหว อย่างเก่งก็ พอๆกัน(f8 5920 เดิมๆ เด่อ)แต่ระบบโดยรวม เดิมๆ นิ่งกว่าเยอะ อันนี้ผมก็ กลัวพังเหมือนกัน แต่เห็นว่า เปลี่ยนภายใน7 วันเลยล่อมันเลย หลังจากพรุ่งนี้ไปก็คงไม่ห้าวขนาดนี้แล้วครับ ไม่อยากรอเครื่องนาน เพราะ เดิมๆก็สนองความต้องการของผมพอแล้วครับ เต็มที่ก็ แปลงหนัง dvd9 กะ เกมส์ pes2008 เท่านั้นt7500/gf8600m gs เอาอยู่หมด ที่เอาตัวนี้เพราะอยากดู hi-diff งับ ใครมีแบบโหดๆเอามาดูกันบ้างน่ะครับ ผมชอบ overclock ^^ f8 แจ่มครับ gf8600m gt ddr3 แล่มๆ ยอมๆ งั้นเอาแบบนี้ดีกว่า s41 มีใครแรงกว่าของผมอีกใหมครับ ^^
      Last edited by turionx2; 22 Feb 2008, 14:26:11.

Comment

ไปซื้อ ddr2 800 แปบ จะมาลาก ทิ้งทวน ครับ จะต้องชนะ f8 (เดิมๆ) ของท่านด้านบนให้ได้ ^^

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
          ไปซื้อ ddr2 800 แปบ จะมาลาก ทิ้งทวน ครับ จะต้องชนะ f8 (เดิมๆ) ของท่านด้านบนให้ได้ ^^
          หุหุ สู้ๆครับ อยากเห็นเหมือนกันครับ เพราะผมไม่กล้าลาก ได้แต่อัพเดตไดรเวอร์ก็เท่านั้นล่ะครับ

อ่อ อีกอย่าง F8 ใช้ DDR2 เองครับ ไม่ใช่ DDR3 ครับ ถ้า DDR3 ล่ะก็อาจมีสิทธิแตะ 4000 ได้ครับ อิอิ

Comment

^^ ในที่สุด ก้ล้ม f8(เดิมๆ) ได้แว้วว อันนี้ เปลี่ยนเป็น ddr2 800แล้วครับ อิอิ ทำไปได้ตู นั้งเสียวเลยกลัวแต๊บ ^^ ชนะได้เพราะ cpu อย่างเดียว ลำพัง gf8600m gs คงไม่รอด ^^ ถ้า f8 ใช้ t7500 s41 ลงหลุมเลย
            Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:49:53.

Comment

ขั้นสุดท้ายครับ เปิดฝา แรม พัดลมเป่า จะเอา 3dmark06 4000ให้ดู
              ปล เป็นความบ้าส่วนบุคคล ไม่ควรเลียนแบบเป็นอย่างยิ่ง
              Last edited by turionx2; 22 Feb 2008, 15:28:46.

Comment

เหอะๆ เชื่อเค้าเลยครับ อยากเห็นS41 แตะ 4000 เหมือนกันครับ เป็นกำลังให้ต่อไปครับ

ว่าแต่ มันใช้แรมบัส 800 ได้หรอครับ จริงๆมัน 667 มะใช่หรอ แล้วบอร์ดมันซับพอร์ต 800 ด้วยรึเนี่ย จะได้เปลี่ยนมั่ง อิอิ

Comment

คะแนนตู้ปลา เพิ่งได้มาสดๆร้อน เทสใหม่ๆเลย

Comment

ไม่ได้รันที่บัส 800 หรอกครับ แต่พอผมoverclock ไป แรมมันจะวิ่งที่ประมาณ 720+ ก็เลยคิดว่าถ้าเป็นบัส 800 แรมจะทำงานได้ เสถียรมากขึ้น อิอิ บ้าจริงๆ กู ไม่ได้สักแต่ลากครับ ต้องหาจุดเหมาะสมถึงจะได้ ผลที่ดีที่สุด
                    Last edited by turionx2; 22 Feb 2008, 15:36:38.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                      ไม่ได้รันที่บัส 800 หรอกครับ แต่พอผมoverclock ไป แรมมันจะวิ่งที่ประมาณ 720+ ก็เลยคิดว่าถ้าเป็นบัส 800 แรมจะทำงานได้ เสถียรมากขึ้น
                      ถูก

Comment

ไปไม่ถึงความฝันครับ คงจะเกินขีดความสามารถของระบบแล้วจริงๆ สูงสุดได้แค่นี้ครับ
                        ปล. น่าจะจบโครงการเสี่ยงๆแต่เพียงเท่านี้ครับ เหนื่อย^^ แต่มันส์ดี ขอให้มีความสุขกับความแรงที่อยู้ตรงหน้าครับ
                        Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:49:53.

Comment

สุดๆไปเลยครับเฮีย นายแน่มาก ^^

Comment

ดู G1S คะแนน 139,202
                            http://forums.overclockzone.com/foru...124315&page=19

Comment

G1S ราคาเท่าไหร่ครับ ของผม 37000(ไม่vat) ครับ คงเทียบกันลำบาก ^^ เอาตัวที่ไม่เกิน40kมาซิครับ ผมถึงจะยอม ^^

Comment

สเปคพอ ๆ กันกับ Y510 นั่นล่ะ เรียกได้ว่าเหมือนกันเลย

Comment

Working...
                                X