Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบายความแบบน้ำ กับฮิสซิ้งทองแดง อันไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบายความแบบน้ำ กับฮิสซิ้งทองแดง อันไหนคุ้มกว่า

ไม่รู้ว่าควรเอาอะไรมาเทียบ เช่น กินไฟ กินเสียง กินน้ำ กินเวลา กินแรง อะไรมากน้อยกว่ากัน

ตอนนี้ผมได้ใช้Zalman CNPS9500 LED เพิ่งซื้อมาไม่นาน แต่พอเห็นกระทุ้ทองแดงที่สกปรก เอาล่ะสิ ไม่คุ้มเลย ต้องทำความสะอาด น่าจะเอาแบบเงินดีกว่าไหมเนี่ย

Originally posted by exit View Post
    ไม่รู้ว่าควรเอาอะไรมาเทียบ เช่น กินไฟ กินเสียง กินน้ำ กินเวลา กินแรง อะไรมากน้อยกว่ากัน

ตอนนี้ผมได้ใช้Zalman CNPS9500 LED เพิ่งซื้อมาไม่นาน แต่พอเห็นกระทุ้ทองแดงที่สกปรก เอาล่ะสิ ไม่คุ้มเลย ต้องทำความสะอาด น่าจะเอาแบบเงินดีกว่าไหมเนี่ย
    หึหึหึ แบบเงินก็เป็นเหมือนกันกับทองแดงนั้นละครับ ผมใช้มา 6 เดือนละ สกปรก มากถึงมากที่สุด (ขี้เกลียดถอดมาทำความสะอาดมากกว่า อิอิอิ) พอดีฝุ่นเยอะไปหน่ิยครับ ถอดพัดลมเล่นเลย

Comment

กินไฟ --- น้ำ ชนะ เพราะปั้ม กินไฟ แล้วพัดลม ที่หม้อน้ำ กินไฟอีกต่อ ถ้ามีหลายหม้อ ก็หลายพัดลม หนักไปอีก

หนวกหู --- สูสีกัน ปั๊มบางยี้ห้อ ยึดไม่ดี มีดัง ถ้าแบบ ซิงค์ พัดลมบางตัว รอบเร็วหน่อยไม่ได้ หนวกหูทันที เช่น hyper6+

น้ำ ทำยาก ทำเสร็จถ้าไม่ย้าย ก็โอเค ถ้าไม่รั่วแต่แรก ก็ยาก ที่จะรั่วตอนหลัง (ถ้าไม่ไปยุ่งมัน)

ซิงค์ อย่างที่รู้ ใช้ๆไป ฝุ่นเกาะ แต่ น้ำ ก็ใช่ว่าไม่มีฝุ่น เพราะหม้อน้ำ ก็ใช้พัดลมเหมือนกัน

Comment

แล้วแต่คนชอบนะ ผมชอบน้ำอ่ะ สวยดี สายโยงยางให้มั่วหมด

การดูแลอาจจะลำบากกว่าซิงค์หน่อย เพราะต้องคอยเช็คการรั่ว เติมน้ำ ทำความสะอาด

เรื่องกินไฟ ระบบน้ำ ก็กินมากกว่าอยู่แล้ว ถ้าท่านต้องการการดูแลง่ายๆ ไม่ยุ่งยากมาก

จะไปไหนเปิดเครื่องไว้ได้โดยไม่ต้องกังวล ผมว่า ซิงค์เป็นคำตอบสุดท้ายนะ

Comment

ผมก็ชอบน้ำนะ ตอนนี้ใช้ 745 + บล็อค VGA ตัว aquarius อ่ะ

กะลังคิดจะซื้อ บล็อค ชิบเซ็ต กับ แรมมันมาใส่ด้วย รกดี ผมชอบ

Comment

735 เปิด 24ชม. อิอิ

Comment

Working...
            X