Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลง FAT32 เป็น NTFS ยังไงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลง FAT32 เป็น NTFS ยังไงอ่าครับ

แปลงยังไงบอกด้วยน่ะครับ ทำไม่เป็นจริงๆเป็น Win XP อ่าครับแต่ไม่รู้เหมือนกันว่า XP รุ่นไหน ช่วยทีน่ะครับ
    ปล. ไดร C ผมเป็น NTFS อยู่แล้วครับ คือจาเปลี่ยน ไดร์ D ซึ่งเป็น FAT32 เป็น NTFS อ่าครับขอความกรุณาด้วยคร๊าบ
    Last edited by Samurai; 23 Nov 2006, 21:53:24.

กดคลิกขวาที่ไดร์ที่จะเปลี่ยน แล้วกด format แล้วเลือกเป็นntfs

Comment

Originally posted by pangpang View Post
      กดคลิกขวาที่ไดร์ที่จะเปลี่ยน แล้วกด format แล้วเลือกเป็นntfs
      ถูกต้องแล้วคารบบบบบ อุอุอุ

ตามนี้ครับ

แปลงระบบ FAT32 ให้เป็น NTFS
      ไปที่ start >run
      พิมพ์ Convert X: /FS:NTFS
      X คือ ไดร์ฟที่จะเปลี่ยน
      ระหว่าง ไดร์ฟ: กับ / ต้องมีเว้นวรรค
      แล้วกด ok แล้วจะมีการยืนยันกด yes ไปเรื่อยๆแล้วกด enter เพื่อ restart แล้วก็รอจะเข้า windows ใหม่ ก็เรียบร้อย

Comment

ฟายผมหายหมดเลยอ่าครับ ทำไงดีล่ะเนี่ย เซ๊งน่ะเนี่ย

Comment

ฮา อ่า ฮ่า ฮ่า ๆๆๆๆๆ

โอย............. ผมขำจนน้ำตาไหลเลยอะเนี่ย

โทษของการถาม โดยไม่บอกรายละเอียดให้ชัดเจน

OH.............No!!!!!!!!!!!!!

pangpang กรรมนี้ของท่าน หนักหนานัก

Comment

Working...
          X