Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม การ์ดจอ ยี้ห้อ Asus ไม่ค่อยนิยม อ่ะครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม การ์ดจอ ยี้ห้อ Asus ไม่ค่อยนิยม อ่ะครับ....

เห็น หลายคน บอก Asus เนื้องาน ดี ประกันใช้ได้ ไม่ทำไมหลายท่านจึงไม่ค่อยนิยม แหละครับ เห็น เล่นกัน แต่ Galaxy / XFX / Winfast อยากรู้อ่ะครับ ว่าทำไม Asus จึงไม่ค่อยนิยม ทั้งที่ คุณภาพก็ น่าจะ พอๆ กับ 3 รุ่น ข้างบน . . . .
    หาใน It market นานๆ ก็จะเจอ ซักตัวนึง VGA ของ Asus . . .

น่าจะเพราะราคามันแพง เมื่อเทียบกันยี่ห้ออื่น

Comment

ผมว่า ASUS ก็ไม่ได้แพงกว่ายี่ห้ออื่นมาก software ที่มีให้ก็ใช้งานยืดหยุนดีนะ ซึ่งบางยี่ห้อไม่มี

Comment

ผมว่ามันหายากนะคับ เนื่องจากร้านคอมไม่ค่อยมาขายเท่าไร
        อย่าแต่ก่อนเคยไป เดินหาการ์ดจอ6600GT AGPของASUS เดินอยู่พันทิพย์อยู่3ชม.
        เจออยู่ร้านคอม&มอชั้น4 เหลือตัวสุดท้าย เล่นเอาเหนื่อย กว่าจะหาเจอ

Comment

ราคาจะแพงกว่าเจ้าอื่นเสมอ....

Comment

เข้ามาแพงด้วย เคยใช้ครับ ของเค้าดีจิงๆ

Comment

แพงคับ แต่ทน

Comment

ต้นทุนมันแพงเพราะหนักไปกับค่าโฆษณาด้วยครับ

Comment

1.ราคาสูงกว่ายี่ห้ออื่นในรุ่นเท่าๆกัน
                  2.มาช้ากว่ายี่ห้ออื่น
                  3.หาซื้อยากกว่า ยี่ห้ออื่นๆ
                  ไม่ใช่คนไม่นิยม VGA ของค่ายนี้หรอกครับ เพียงแต่การ์ดจอมันไม่เหมือนกับ Mainboard มันไม่จำเป็นต้องมี Option อะไรเท่าไหร่
                  ยังไงคุณภาพมันก็พอๆกันหมด จึงทำให้เหตุผล 3ข้อ ด้านบน มีผลต่อการตัดสินใจซื้อมาก

Comment

ที่แรกก็ว่าจะซื้อของ ASUS นั่นแหละคับ แต่เดินหาทั่วงานคอมมาร์ทตั้ง 4 ชั่วโมง (น่าจะได้รับรางวัลโอลิมปิกนะเนี่ย ใครก็รู้ว่าการเดินในงานคอมมาร์ททรมาณขนาดไหน) ก็ไม่เจอ เลยได้ XFX มาแทน

Comment

แพงกว่า บางตัว บวกอีกเป็นพันๆเลยนะ - -*
                      แต่ว่ามันแถมoption+เกมส์ด้วย

Comment

บันเดิลเยอะ แต่แพง

Comment

ผมรัก ASUs ครับ

Comment

ASUS EN8600GT HTP 512MB HDCP รุ่นนี้โอเคมั้ย ราคา 3450

Comment

สรุปก็คือ มันแพง จนชาวบ้านเค้าหมันไส้ แป่ว..
                              เก็บไว้ให้พวกไฮโซใช้ครับ ถึงจะหรูยังยัง ข้างในมันก็คืก chip เดียวกัน

Comment

Working...
                              X