Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการวางลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการวางลำโพงหน่อยครับ

ถ้าวางตู้เบสไว้ไกล้ Case หรือเครื่องสำร้องไฟมันจะมีผลเสียอะไรรึปล่าวครับ เพราะเห็นว่า
    ตู้เบสมันมีแม่เหล็ก

ขอบคุณมากครับ...

สัญญาณรบกวนอาจจะไปกวนภาคขยายในตู้ sub อ่ะคับ

พวก Electric field อ่ะคับ
    Last edited by vrthestar; 21 Feb 2008, 20:39:34.

Comment

แล้วทิ้วไว้นานๆจะเสียป่ะคับเนี่ยวันนี้เพิ่งซื้อ Bose Com3 มา ขอบคุณที่ตอบนะครับตอบเร็วมากเลย

Comment

ไม่เสียหรอก แค่มี noise มารบกวนบ้าง
        เรื่องกระแสไฟฟ้าเสิร์จนั้นไม่ค่อยน่ากลัว

Comment

ขอบพระคุณมากเลยครับ ^ ^ ไว้มีโอกาสจะทดแทนบุญคุณ คนในบอร์ดนี้น้ำใจงามแท้...

Comment

ชื่อไรกันมั่งคับเนี่ยอยากรู้จักไว้อะคับเห็นพี่ๆบ่อยมากอะคับ

ผมชื่อไกด์นะคับ

Comment

ขอถามหน่อยครับว่า ความสั่นสะเทือนของ SUB จะมีผลอะไรต่ออุปกรณ์ภายในเคสป่าวครับ พอดีวางไว้ใกล้กันเลยอ่ะครับ

Comment

ผมว่า sub สั่นมันก็ไม่เป็นไรคับ แต่อย่าให้สั่นไปกระแทก case ละกัน

ถึงคุณ Vitamine
                ขอตอบแทนเป้น C3 แทนละกัน
                หุหุ

ชื่อ วีอา คับ --> vrthestar มีชื่อเพลงตั้งเหมือนชื่อผม เลยเอา user ชื่อนี้ซะเลย

ปล. bose วางง่ายอยู่แล้วคับ
                Last edited by vrthestar; 21 Feb 2008, 22:09:20.

Comment

bose น่าจะมีฉนวนกันแม่เหล็กอยู่น่ะครับ ราคาขนาดนั้นไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าพวกX3คิดว่ามีผลแน่

Comment

กับแม่เหล็กได้แล้วกับ สนามไฟฟ้าได้ป่ะคับ?

Comment

กันสนามแม่เหล็กได้ แต่กันHarmonicในกระแสไฟฟ้าที่มาตามสายไฟเลี้ยงACไม่ได้ครับ เป็นขยะที่ไม่พึงประสงค์จากการไฟฟ้า อันนั้นต้องใช้ EMI Filter กรอง

Comment

Originally posted by jumroenteam View Post
                        ขอถามหน่อยครับว่า ความสั่นสะเทือนของ SUB จะมีผลอะไรต่ออุปกรณ์ภายในเคสป่าวครับ พอดีวางไว้ใกล้กันเลยอ่ะครับ
                        ถ้าใกล้มากๆ ขนาดสั่นฝาเคสได้ และเบสท่านหนักหน่วงแน่นตึบมากๆ และดังอีกตะหาก
                        จะทำให้เกิด อะไรต่อมิอะไรค่อยๆเลื่อนหลวมทีละน้อย และเสียหายในที่สุด
                        และทุกครั้งที่ดอกวูฟเฟอร์ทำงาน 1 ครั้ง(ตุ๊บ) สร้างสนามแม่เหล็กไฟฟ้า
                        ออกมาจาการเคลื่นที่นั้น ถ้าเปิดดังมากพอ ลองเอาไปใกล้เสาทีวีซิครับ
                        จะเห็นมาเป็นเส้นคลื่นเลย 555+
                        Last edited by พจน์; 21 Feb 2008, 22:58:00.

Comment

ยินดีที่รู้จักคับวีอา....(ชื่อแปลกจัง)ลูกครึ่งป่าวครับ ครึ่งคนครึ่งOCZ 55+

ปล. ผมยังใช้ C3 ไม่ถึงชั่วโมงเลย อิอิ ^ ^"

...ถ้าเกิดจะใช้ไฟล์สำหรับเบิร์นเลยอะ มาเปิดกับ C3 ที่ยังใหม่ๆอยู่เนี่ยมันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับมีใครพอรู้บ้างครับ...

Comment

ไม่มีผลเสียคับ

Comment

ครับผมขอบคุณมากครับ

แล้วไม่หลับไม่นอนกันเลยเน้อ...

Comment

Working...
                              X