Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดึงข้อมูลออกจาก Notebook ไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดึงข้อมูลออกจาก Notebook ไงดีคับ

คือผมล้างไดร์ฟ C ทิ้งไป เหลือแต่ ไดร์ฟ D

แต่กำลังหาวิธีจะแบคอัพข้อมูลใน D ออกไปไม่รู้จะใช้วิธีไหนดี

หาบล๊อกหรือตัวแปลงไปเป็นใช้งานกับ PC ดึงข้อมูลออกไปก่อน เอาไปเสียบเครื่องอื่นประมาณนั้น

Comment

Originally posted by zombieto View Post
      หาบล๊อกหรือตัวแปลงไปเป็นใช้งานกับ PC ดึงข้อมูลออกไปก่อน เอาไปเสียบเครื่องอื่นประมาณนั้น

แล้วตัวแปลงที่ว่ามันชื่ออะไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ต้องดูก่อนครับว่า HDD มีinterface แบบไหน IDE หรือ SATA แล้วก็ไปซ์้อ External box 2.5" มาใส่
        แล้วเอาไปต่อกับเครื่องอื่นครับ

Comment

BOX HDD

Comment

ได้แล้วคับ ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

ต้องซื้อ HDD BOX 2.5 มาจิงๆๆๆด้วย

Comment

Working...
            X