Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกาศหาผู้ที่มีความสามารถซ่อมเบส Klipsch Promedia GMX 5.1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกาศหาผู้ที่มีความสามารถซ่อมเบส Klipsch Promedia GMX 5.1 ครับ

อาการคือ เวลาที่ใช้งานได้สักพักเช่น ดูหนังจบ 1 เรื่องแล้วปิดลำโพงพอจะมาเปิดใช้งานอีกทีเบสมันมีเสียงครางหึงๆี (เฉพาะเบสนะครับ) มันรู้สึกรำคาญมากๆเวลาที่เปิดเพลงฟัง อยากทราบว่ามีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดในบอร์ดพอจะแนะนำสถานที่ซ่อมลำโพงตัวนี้ได้บ้างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

- ไปเดินถามร้านแถวบ้านหม้อมาแล้วสายหน้ากันหมดเค้าว่าจนปัญญา (แกะดูแล้วงง)
    - ติดต่อที่ MRZ แล้วเค้าว่าน่าจะวงจรเสีย ค่าซ่อมทาง MRZ บอกว่าประมาณ 19000 (ผมว่าซื้อของใหม่ดี กว่ามั้ง )

ตอนนี้เหลือC5 อยู่ตัวเดียวไม่รู้นะผมว่า C5 เหมาะสำหรับฟังผ่านUSB มากกว่าเพราะเสียงจะดีกว่ามากถ้าใช้สายต่อออกมาเสียงมันไม่ได้เรื่องเลย

รบกวนทุกท่านด้วยคราบ

อาการนี้ผมเคยเป็น ลองหาsoundcard ตัวอื่นมาลองเสียบดูครับ ตอนแรกคิดว่าภาคขยายของsubเสียเหมือนกัน หาอยู่หลายเดือนเลย

Comment

ถอดเเจ็คที่ต่อกับ SOUND ออกเเล้วยังเป็นไหมครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับ sound card เพราะผมไม่ได้ต่อเข้าคอมส่วนมากต่อเข้ากะ ipodและเครื่องเล่นdvd ส่วนสายต่างๆ ผมถอดสายทุกสายออกให้เหลือแต่สายไฟก็ยังมีเสียงดังกล่าวอยู่ เสียงมันดังมาจากเบสครับ

อ๋อมีจุดสังเกตอยู่อย่างถ้าเราปิดสวิสที่หลังเบสจะมีเสียงดัง ตุบ!!! ดังมากครับ

รบกวนด้วยนะคราบทุกท่าน หาที่ซ่อมไม่ได้จริงๆ

Comment

Originally posted by demontong View Post
          ไม่เกี่ยวกับ sound card เพราะผมไม่ได้ต่อเข้าคอมส่วนมากต่อเข้ากะ ipodและเครื่องเล่นdvd ส่วนสายต่างๆ ผมถอดสายทุกสายออกให้เหลือแต่สายไฟก็ยังมีเสียงดังกล่าวอยู่ เสียงมันดังมาจากเบสครับ

อ๋อมีจุดสังเกตอยู่อย่างถ้าเราปิดสวิสที่หลังเบสจะมีเสียงดัง ตุบ!!! ดังมากครับ

รบกวนด้วยนะคราบทุกท่าน หาที่ซ่อมไม่ได้จริงๆ
          แล้วเมื่อก่อน ตอนซื้อมาใหม่ๆ มีตอนปิดมีเสียงตุบ เหมือนตอนนี้หรือเปล่าครับ ภาคจ่ายไฟ เข้าข่ายน่าสงสัย

Comment

อืม...ถ้างั้นผมไม่รู้แล้วล่ะ 555

อ่ะ...ลองโทรหาคนนี้แล้วกันครับ 0818385562 เป็นช่างซ่อมเครื่องเสียงโดยตรงเลย ฝีมือดีใช้ได้

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
              แล้วเมื่อก่อน ตอนซื้อมาใหม่ๆ มีตอนปิดมีเสียงตุบ เหมือนตอนนี้หรือเปล่าครับ ภาคจ่ายไฟ เข้าข่ายน่าสงสัย
              ไม่มีครับ

Originally posted by superduck View Post
              อืม...ถ้างั้นผมไม่รู้แล้วล่ะ 555

อ่ะ...ลองโทรหาคนนี้แล้วกันครับ 0818385562 เป็นช่างซ่อมเครื่องเสียงโดยตรงเลย ฝีมือดีใช้ได้
              ขอบคุณครับ โทรไปแล้วพี่เค้าไม่รับซ่อมลำโพงคอม

Comment

Originally posted by demontong View Post
                ไม่มีครับ

ขอบคุณครับ โทรไปแล้วพี่เค้าไม่รับซ่อมลำโพงคอม
                อาจจะเป็นปัญหาที่คาดไม่ถึงก็ได้ครับ อาจไม่ต้องเปลี่ยนวงจรทั้งแผง ไม่ลองยกไปที่ MRZ ล่ะครับเค้าน่าจะมีแผนผังวงจร แล้วไล่เช็คตาม Flow อยู่ให้เปลี่ยนทั้งแผงวงจรทั้งๆ ที่ส่วนอื่นก็ไม่ได้ไหม้อะไร มันแปลกนะ

Comment

ว้า...เอาใจช่วยแล้วกันครับ สู้ สู้

Comment

จะลองไป MRZ ดูครับ
                    Last edited by demontong; 22 Feb 2008, 20:41:25.

Comment

Working...
                    X