Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมชุดที่ผมใช้อยู่เสปกต่ำไปหรือครับ เล่นเกมส์ C&C3 แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมชุดที่ผมใช้อยู่เสปกต่ำไปหรือครับ เล่นเกมส์ C&C3 แล้วค้าง

คอมชุดที่ผมใช้อยู่เล่นเกมส์ C&C3 ชื่อเต็มว่า Command And Conquer 3 Tiberium Wars Kane Edition เสปกต่ำไปหรือครับ เล่นแล้วค้าง

แต่จะเป็นตอนที่ผมเลือกให้คอมเก่งสุด พอเล่นไปได้สักพักผ่ายคอมจะส่งยานออกมาเพียบเลย เครื่องก็จะค้างๆเดินๆตลอด จนต้องออกจากเกมส์ด้วย taskmanager แล้วค่อยเข้าไปที่เกมส์เพื่อเริ่มเล่นใหม่ เสป็กเครื่องผมต่ำไปหรือเป็นเพราะเหตุใดครับ ขอคำแนะนำที เพราะถ้าตั้งแค่ระดับปานกลางก็ไม่สนุกฝ่ายคอมแพ้ง่ายไปหน่อย

cpu อาจจะประมวลผลการควบคุมของคอมได้ไม่ทัน เกมประเภทนี้ เป็นงี้แหละ

Comment

สร้างยูนิตเยอะๆอืดแน่ๆ

Comment

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ เพราะถ้าเล่นกับคอมไม่เก่ง(ตั้งแบบง่ายหรือปานกลาง)ก็ไม่สนุก แต่พอตั้งให้คอมเก่งมากคอมสร้างยูนิตเยอะทำให้เกมส์ค้างสลับกระตุกเป็นระยะ อืดมากถึงมากที่สุด

แก้ที่อะไรครับ หรือ ต้องทำใจ

Comment

ผมไม่เป็นแฮะ เต็มที่ก็จะอืดนิดๆเวลายูนิตกระจุกกันเยอะๆ แต่เลื่อนภาพไปตำแหน่งอื่นก็หายครับ
          สเปคตามลายเซ็นต์ เล่นบน Vista32 Ultimate ของคุณจขกท. ผมเดาว่าซีพียูเดิมไม่ได้OCใช่หรือเปล่าครับ
          ลองดันหรือขยับสปีดขึ้นไปสัก2.5น่าจะบรรเทาอาการนี้ครับ แต่ถ้าไม่หายลองลงวินโดว์สใหม่ครับ

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ amd 1600+ แรม ddr1 1 G vga ไม่แน่ใจว่าGF รุ่น 5 หรือ 6 มันก็เล่นได้ปกติไม่มีแฮ้ง ถึงจะอืดนิดๆ ลองเล่นในแบบภาพความละเอียดต่ำสุดดูนะคับว่ามันจะแฮ้ง มั้ย แต่ว่า ไอ้ C&C3 มันมีตัวปลดล๊อคลิมิต อะไรนี่แหละคับอันนี้ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า

Comment

อัด CPU ช่วยสิ

Comment

oc การ์ดจอเยอะไปก็ค้างได้นะครับ

Comment

สเปคโน๊ตบุ๊คผมก้อเป็นคับ
                  ถ้าเล่นเกิน 4 ทีม(รวมเรา)เมื่อไหร่มีอาการหน่วงทันทีคับ

ปล.ปรับภาพเกือบสุดคับ fps เฉลี่ยอยู่ที่ ประมาณ 30
                  แต่พอหน่วงก้อตกลงไปที่ประมาณ 10 แล้วก้อเด้งขึ้นเป็น 30
                  เหมือนเดิมคับ

ปล.2 ส่วนใหญ่ผมเล่นแมพ 3 ทีม(ข้างบน1 ล่าง2
                  เพราะบางครั้ง 4ทีมยังมีหน่วงบางครั้ง)
                  แล้วให้มันรุมเราคับ คอมยากมาก บางทีก้อแพ้ราบคาบ
                  บางทีก้อผ่านคับ ได้ดาวเขียวๆทองๆ ง่ะ -.-"
                  Last edited by amuro1986; 26 Feb 2008, 19:43:30.

Comment

เกมนี้ไม่น่ากินการ์ดจอมากครับผมลองออนบอร์ดกับ 8600gt ถ้ายูนิตเยอะๆก็กระตุกเหมือนกันเลย

Comment

Working...
                    X