overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: แนะนำหูฟังแบบ in ear ดีดี มาใช้แทนหูเก่าของ iPod ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default แนะนำหูฟังแบบ in ear ดีดี มาใช้แทนหูเก่าของ iPod ให้หน่อยครับ

ใช้ iPod nano รุ่นใหม่อยู่ หูฟังหายซะงั้น ซื้อใหม่ทั้งทีเลยอยากได้แบบ in ear มีของอะไร รุ่นไหนเสียงดีดี ราคาไม่เกิน 2 พันบาท มั้ยครับ เผื่อมียี่ห้อไหนเสียงดีกว่าของ iPod เอง
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ragrave's Avatar

ชอบเสียงแนวไหนครับ

ฟังเพลงป๊อปทั่วไปครับ ออกแนวชิลๆ พวกเบเกอรี่มิวสิคง่ะครับ มีร็อคแบบบอดี้แสลมบ้างนิดหน่อย

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ไปลองฟังแร็ฟเตอร์ดูครับ ไม่เกินงบเสียงดีเกินราคา
    หรือไม่ก็ pk2 หรือ pk3 (pk3 ไม่เกินงบ เบสดีกว่าpk2-------------pk2เสียงใสรายละเอียดสุดยอด เกินงบมานิดนึง แต่บางคยบอกบาดหู)
    ไปลองนั่งฟังดีกว่าครับ
    ผมเคยไปจะซื้อหูที่หลายๆคนบอกเสียงดีนักหนา พอไปฟังกลับไม่ชอบ นานาจิตตัง

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ไปลองฟังแร็ฟเตอร์ดูครับ ไม่เกินงบเสียงดีเกินราคา
    หรือไม่ก็ pk2 หรือ pk3 (pk3 ไม่เกินงบ เบสดีกว่าpk2-------------pk2เสียงใสรายละเอียดสุดยอด เกินงบมานิดนึง แต่บางคยบอกบาดหู)
    ไปลองนั่งฟังดีกว่าครับ
    ผมเคยไปจะซื้อหูที่หลายๆคนบอกเสียงดีนักหนา พอไปฟังกลับไม่ชอบ นานาจิตตัง

ที่บอกมามันคือยี่ห้ออะไรอ่ะครับ แล้วหาฟังได้ที่ไหนครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar

Default - -

Quote Originally Posted by Bubble b View Post
    ที่บอกมามันคือยี่ห้ออะไรอ่ะครับ แล้วหาฟังได้ที่ไหนครับ
    Vsonic แร็ฟเตอร์
    http://www.munkonggadget.com/product.detail_0_th_851468

YUIN PK2
    http://www.munkonggadget.com/product.detail_0_th_861053

YUIN PK3
    http://www.munkonggadget.com/product...8104_th_919500

ไปลองที่ร้านนี้เลย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Vsonic พังง่ายโคตรๆเลย
    ใช้มาครึ่งปีหลุดเป็นชิ้นๆแล้วครับ

OverclockZone Member monkyz's Avatar

เค้าก็ว่ามาว่า QC V-sonic ไม่ได้เรื่องอ่ะครับ เห็นคนเค้าบ่นมาหลายละ

ถ้าอยากได้ตรงแนว

ไปลองฟังที่ร้านอ่ะ ดีสุดแล้วครับ

จะเจอของที่ชอบใจ

แต่ผมว่า งบ บานปลายแหงๆเลย

5555+

เพราะผมก็หนึ่งในนั้น

In ear งบไม่เกิน 2000

Cx300 cx400 ครับ

เกินมาก้อ Fi3

แต่มีตังแนะนำ Super fi5 ใช้อยู่สุดยอดมาก

OverclockZone Member Macro's Avatar

Quote Originally Posted by ~jelly* View Post
    In ear งบไม่เกิน 2000

Cx300 cx400 ครับ

เกินมาก้อ Fi3

แต่มีตังแนะนำ Super fi5 ใช้อยู่สุดยอดมาก

เห็นด้วยขอรับ Super.Fi.5 Pro สุดยอด ในราคาที่จับต้องได้ (ดีกว่านี้หมื่นอัพ)

สำหรับ vsonic เคยใช้อยู่ แต่ตอนนี้น้องยึดไปแล้ว
    ให้คำจำกัดความว่า คุณภาพเสียงเกินค่าตัว 1,490 ขอรับ แต่จุกโฟมเปื่อยง่ายจริงๆพับเผื่อยดิ

OverclockZone Member Macro's Avatar

คำเตือน การตั้งกระทู้ถามสเปกใน OCZ อาจทำให้คุณสูญเงินมากเกินกว่าที่ตั้งเอาไว้
    ........ ควรเปิดอ่านวันละไม่เกิน 3รอบ และควรมีเมียนั่งอ่านด้วยทุกครั้ง

ขอบคุณมากครับ ท่าทางจะเสียตังค์เกิน 2 พันแน่ๆ หุหุ Fi 5 Pro

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

CX300 ครับ ถ้าเทียบราคาต่อบาทเสียงตัวนี้คุ้มค่าเงินครับ

ไม่ก็ Bose ครับเสียงเหมาะกับเพลงของพี่ บอย โกดีนะ

ทั้งนี้ทั้งโน้น ขึ้นอยู่กับ format ของเพลงด้วยนะครับ ถึงใช้ Fi5pro แต่ mp3 128kbps หูฟังเหยียบหมื่นสภาพมันก็จะเหลือเท่าแถวๆพื้นคลองถมครับ

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

Fi 5 Pro ที่เดียวยาวเลยครับ ถ้าอยู่ในงบ แนะนำ AKG K-324P

ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่เข้ามาแนะนำ ได้มาล่ะ ตกลงปลงใจกับ AKG K-324P เพราะเสียงกลางแหลมมันเปิดโปร่งโล่งดีครับ ฟังดูมีมิติ แยกเสียงกลองพวก ไฮแฮท เครื่องเคาะต่างๆ ได้ดีมีเดียว ที่สำคัญราคาย่อมเยาว์ ตอนนี้กำลังเบิร์นอยู่ ส่วน Fi5 pro ไม่มีของเลยรอดการเสียตังค์ก้อนใหญ่ไป 555 แต่ก็ยังอยากลองฟังตัวนี้อยู่นะ ส่วน CX300 ผมไปฟังแล้วคิดว่ามันเหมาะกับร๊อค หรือ Hip hop นะ เพราะเบสมาแบบตูมๆ ลูกใหญ่เลย ไม่เหมาะกับแนวเพลงผม ฟังแล้วมันบวมๆ ไปนิดนึง ต่อไปก็หูฟังธรรมดาไว้ฟังที่บ้านล่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member saladin's Avatar

ยินดีนำเสนอ Yamaha EP22 ครับ

เสียงที่ได้คุ้มเกินราคาจริงๆครับ 550 บาท

Default -*-

Quote Originally Posted by saladin View Post
    ยินดีนำเสนอ Yamaha EP22 ครับ

เสียงที่ได้คุ้มเกินราคาจริงๆครับ 550 บาท
    แต่หาซื้อยากมากครับ อยากได้มาลองซักอัน สั่งไม่ทันชาวบ้านเค้าซักที

OverclockZone Member saladin's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    แต่หาซื้อยากมากครับ อยากได้มาลองซักอัน สั่งไม่ทันชาวบ้านเค้าซักที
    สั่งเว็ปนอกเลยไหม

http://www.goodpriceshop.com/index.p...5&productname=

ราคา $4.90

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

Bose

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

Sony EX71SL ครับ Inear เสียงใส

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks