Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดือนหน้าจะซื้อ NB ครับ + งาน คอมมาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดือนหน้าจะซื้อ NB ครับ + งาน คอมมาท

คือ เห็นมาหลายครั้งแล้ว ที่ ราคา NB หลังงานคอมมาท บางยี่ห้อ มักจะลงมาเหมือนในงานหรือ ลงมากกว่าในงาน (สงสัยขายไม่หมด)
    คราวนี้ ปลายเดือนหน้าผมต้องซื้อ NB ไปให้พ่อตาที่ต่างจังหวัด กำลังคิดอยู่ว่า จะซื้อในงานคอมมาท หรือ ซื้อนอกงานที่พันทิพย์ หรือ ซื้อหลังงานเลิกที่พันทิพย์ดีครับ ซื้อเงินสด อย่างไหนจะเวิคกว่ากัน
    อิอิ ซื้อสด แต่งบไม่เยอะครับ ประมาณ 25,000
    ช่วยแนะนำทีครับ

หลังงาน 1-2 อาทิตย์ครับ จะถูกกว่าในงาน แถมของแถมก็เหมือนกัน ไม่ต้องรอ หรือรอแล้วไม่ได้อย่างในงานด้วย แต่ถ้าหลังงาน 1 เดือนรุ่นที่ลดราคานั้นจะหายไปจากท้องตลาดครับ มีตัวใหม่มาแทน ..

คอมมาร์ท ...ก็งานเลหลังโน้ตบุ้คดีๆนี่เองครับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่งานคอมมาทจะมีวันไหนครับเนี่ย ยังไม่รู้เลย

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
        หลังงาน 1-2 อาทิตย์ครับ จะถูกกว่าในงาน แถมของแถมก็เหมือนกัน ไม่ต้องรอ หรือรอแล้วไม่ได้อย่างในงานด้วย แต่ถ้าหลังงาน 1 เดือนรุ่นที่ลดราคานั้นจะหายไปจากท้องตลาดครับ มีตัวใหม่มาแทน ..

คอมมาร์ท ...ก็งานเลหลังโน้ตบุ้คดีๆนี่เองครับ
        ^
        ^
        ^
        ตามนั้นครับ

ผมคนนึงที่เคยไปซื้อ S41 ที่คอมมาร์ท (ที่ผ่านมา) ซึ่งจากประสบการณ์ คนเยอะมากมาย รู้สึกเสียความรู้สึก เลือกลำบาก คนขายวุ่นวายไม่มีเวลามาดูแล ผมใช้เวลาดู + Testเครื่อง + ต่อลองกะคนขาย + รอเครื่อง ตั้ง 2 ชั่วโมงครับ กว่าจะได้ s41 ที่ถูกใจและไม่ีมีปัญหามาครอบครอง
        ซึ่งผมว่า ถ้าไปซื้อที่ 1000ทิป ผมว่ามีโอกาสเลือกดีกว่า สบายสุขภาพจิตกว่าด้วย อิอิ.....
        แต่ถ้าไป commart ผมว่าไปดูพวก หนังสือคอม, Accessories ,อื่นๆ ผมว่าดีครับถูกดี

Comment

Originally posted by patter777 View Post
          ^
          ^
          ^
          ตามนั้นครับ

ผมคนนึงที่เคยไปซื้อ S41 ที่คอมมาร์ท (ที่ผ่านมา) ซึ่งจากประสบการณ์ คนเยอะมากมาย รู้สึกเสียความรู้สึก เลือกลำบาก คนขายวุ่นวายไม่มีเวลามาดูแล ผมใช้เวลาดู + Testเครื่อง + ต่อลองกะคนขาย + รอเครื่อง ตั้ง 2 ชั่วโมงครับ กว่าจะได้ s41 ที่ถูกใจและไม่ีมีปัญหามาครอบครอง
          ซึ่งผมว่า ถ้าไปซื้อที่ 1000ทิป ผมว่ามีโอกาสเลือกดีกว่า สบายสุขภาพจิตกว่าด้วย อิอิ.....
          แต่ถ้าไป commart ผมว่าไปดูพวก หนังสือคอม, Accessories ,อื่นๆ ผมว่าดีครับถูกดี
          ตามนั้นครับ สำหรับผมงาน Commart คือที่เอาไว้เดินซื้อ Accessories เฉยๆ ครับ Notebook ไปซื้อที่ร้านดีกว่า เลือกร้านได้ มีเวลาลอง คนไม่เยอะ ไม่วุ่นวาย

ผมเจอเยอะแล้วที่ซื้อในงาน Commart แล้วมันมีแบบว่า
          - เดี๋ยวไปเอาของแถมที่ร้านนะครับ
          - ไปที่ร้านนะครับแล้วจะจัดการให้ ตอนนี้ยุ่งมาก
          - ประกันที่เพิ่ม เดี๋ยวจะส่งตามให้ทีหลังครับ

สุดท้าย...มีปัญหา จะซื้อของราคาแพงๆ อย่าไปแปะโป้งไว้ จัดการให้มันเสร็จๆ ครับ

Comment

Working...
          X