Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu 400wใช้ได้แต่ 550w ซื้อมาใหม่ใช้ไม่ได้ (มันเสียเป่า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu 400wใช้ได้แต่ 550w ซื้อมาใหม่ใช้ไม่ได้ (มันเสียเป่า)

เครื่องผมใช้ psu ที่ติดมากะเคส 430w พอผมอัพการ์ดจอหน่อย ไฟก็ไม่พอ(บู๊ตไม่ทันขึ้นก็ดับ) ผมเอาของเพื่อนมาลอง DTECH 400w(สติเกอร์สะท้อนแสง) ใช้ได้ปกติ ทีนี้ ผมก็ซื้อ DTECH 550w(สติเกอร์สีขาว)มาใส่มันก็บู๊ตไม่ขึ้นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าไอ้ 550w มันจ่ายไฟไม่พอ หรือมันมีปัญหาครับ (ของใหม่น่ะ)
    -*- ง่าย ๆ ก็คือ 400 w ใช้ได้ 550w พึ่งซื้อใหม่ ใช้ได้ (ยีห้อเดียวกัน)-*-

*อุปกรณ์ delux a8v /amd athlon3200+ /ddr 512*2 /ati 9550 /seget sata 80g /
    drive A /cd-rw การ์ดเสียง /การ์ดทีวี /พัดลมรวมทั้ง cpu & psu 6 ตัว
    ขอบคุณครับ.......

น่าจะลองให้ที่ร้านเชคดูอีกทีนะครับ ไม่น่าจะไม่พอ 400w ใช้ได้ 550 ใช้ไม่ได้แปลแท้ ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกัน แต่ W ไม่แท้ คล็อกหน่อยก็ไม่ไหวแล้ว

Comment

ตอนแรกมันใช้ไม่ได้ พอตอนหลังทำไมมันใช้ได้ครับ

เครื่องผมใช้ psu ที่ติดมากะเคส 430w พอผมอัพการ์ดจอหน่อย ไฟก็ไม่พอ(บู๊ตไม่ทันขึ้นก็ดับ) ผมเอาของเพื่อนมาลอง DTECH 400w(สติเกอร์สะท้อนแสง) ใช้ได้ปกติ ทีนี้ ผมก็ซื้อ DTECH 550w(สติเกอร์สีขาว)มาใส่มันก็บู๊ตไม่ขึ้นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าไอ้ 550w มันจ่ายไฟไม่พอ หรือมันมีปัญหาครับ (ของใหม่น่ะ)
      -*- ง่าย ๆ ก็คือ 400 w ใช้ได้ 550w พึ่งซื้อใหม่ ใช้ได้ (ยีห้อเดียวกัน)-*-

*อุปกรณ์ delux a8v /amd athlon3200+ /ddr 512*2 /ati 9550 /seget sata 80g /
      drive A /cd-rw การ์ดเสียง /การ์ดทีวี /พัดลมรวมทั้ง cpu & psu 6 ตัว
      ขอบคุณครับ.......

Comment

ลองเอาตัว550ไปเทสเครื่องอื่นดูก่อนครับ

Comment

ตอนแรกมันใช้ไม่ได้ พอตอนหลังทำไมมันใช้ได้ครับ
          .......ไม่เข้าใจครับ.......

ลองเอาตัว550ไปเทสเครื่องอื่นดูก่อนครับ
          ........ยังครับแต่ผมว่าถ้าลองกะเครื่องอื่นก็น่าจะใช้ได้ เพราะ ไอ้ 430w ที่ติดมากะเคสก็ยังใช้ได้เลย แค่เปลี่ยนการ์ดจอลงหน่อย...

(แล้วไอ้ DTECH นี้ มันมีวัตต์เต็มด้วยหรอครับ)
          Last edited by yeedeek; 23 Feb 2008, 08:57:24.

Comment

สงสัย 550W คงมีปัญหา

Comment

ลองกะเครื่องที่ทำงานแล้ว ไม่มีปัญหาครับ ( แต่เครื่องที่ลองคงใช้ไฟน้อย )
              หาเครื่องที่ใช้ไฟเยอะไม่มี

แล้วไอ้ 550w นี้ วัตต์จริงอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

-*-อีกอย่างน่ะครับอาการของไอ้ 550 วัตต์ ตอนที่เสียบกะเครื่องที่บ้านมันก็อาการเดิมกะ ไอ้ 430 วัตต์ที่ติดมากะเคส เลยแหละ -*-
              ไม่ทราบว่ามี psu ที่ไม่ซัพพอร์ดกะบอร์ดมั้ยครับ
              Last edited by yeedeek; 23 Feb 2008, 10:30:33.

Comment

สงสัยจ่ายไฟได้ต่ำกว่าปกติมากๆ

Comment

อีนาแม๊ก 300w ยังดีกว่าเล้ย

Comment

แล้วไอ้ DTECH นี้ มันมีวัตต์เต็มด้วยมั้ยครับ

สติเกอร์(ตารางบอกไฟ)ที่ติดอยู่ข้าง ๆ มันแตกต่างครับ ไอ้ 400w มันสีสะท้อนแสง แต่ เจ้า 550w มันเป็นสีขาว
                    ไม่ทราบว่า คุณภาพมันต่างกันมั้ยครับ จะให้ดูรูปก็ไม่รู้เค้าอัพกันยังงัย
                    -*- ...ขอบคุณครับ... -*-

Comment

เปลี่ยนทั้งที วัตต์แท้ไปเลยครับ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง อีนาแมค 460 น่าจะเอาอยู่นะครับ ประมาน 2600มั้ง จามไม่ค่อยได้

Comment

ราคาผิดพลาดก็ขอโทดทีนะ ผมจามไม่ได้เหมือนกาน แต่รู้สึกประกันจะ5ปี

Comment

PSU DTECH พวกวัตต์สูงๆ กล่องสวยๆ พัดลมสี แพงกว่าแบบธรรมดา ข้างในมันก็เหมือนแบบของธรรมดานั้นล่ะครับ เขาทำมาหลอกเราว่าสวยจึงขายราคาแพง ผมว่านะ ของผมแบบธรรมดา 450 w ต่อไม่รู้จักกี่ พัดลม 5 ตัว ฮาร์ดิส 2 ตัว DVD 2 ตัว การ์ดจออีก เห็นเสีย เกือบ 2 ปีแล้วครับ

Comment

Working...
                          X