Announcement

Collapse
No announcement yet.

failed to overclock กับ บูทเครื่องไม่ติดครับ p5k-se..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• failed to overclock กับ บูทเครื่องไม่ติดครับ p5k-se..

specตามนี้ครับ
    e6550
    asus p5k-se
    ram kingtons 2gb 667
    powercolour HD3850 256mb
    HD IDE 40gb excel star กับ sata 250gb western
    dvd-rom ตอนนี้ใช้เป็น external อยุ่ครับ
    psu delux 450w 31a

ปัญหาคือ เปิดเครื่องตอนแรกไฟติดครับ แต่เหมือนมันวิ่งซักพักก็ดับ แล้วก็วิ่งอีก แต่ภาพไม่ขึ้น
    เป็นซ้ำๆอะครับ แล้วพอปิดเครื่อง เปิด-ปิด ups ใหม่ เปิดใหม่ก็ใช้ได้ปกติ แต่จะขึ้น
    failed to overclock แล้วให้กด F1 set up กับ F2 default ตลอดเลย

แล้วบางที บูทวินโดแล้วมันค้างๆครับ พอรีสตาทก็เข้าsafe mode แล้วก็ใช้ได้ปกติอีก มีปัญหาแค่ตอนเปิดตอนแรกครับ เปนปกติของรุ่นนี้รึป่าว flash bios จะหายมั้ยครับ??

ถ้าต้องflash ใช้เวอชั่นไหนดีครับ 0901 ok มั้ยครับ??

เพราะเพิ่งซื้อมาอาทิตกว่าๆเอง หรือว่าเปนที่ psu ครับ???

อ่อ ใช้งานเดิมๆนะครับ ยังไม่ได้ clock อะไรเลย

Comment

เครียร์ไบออสแล้วลองดูงับ

หากคิดจะอัพก็ลองดูหลายๆเวอร์ชั่นก้ได้งับ ใช่ว่าใหม่จะดีเสมอไป มันอาจไม่เข้ากันกับ HW ที่คุณใช้อยู่ก้ได้....

Comment

อาการคล้าย ๆ ของผมครับ ผมเปลี่ยน Mainboard ทีเดียวสิ้นเรื่องเลยครับ

Comment

ในใบออส มันตั้งเป็น ai โอเวอร์คล็อก ป่าวคับ

ลองตั้งเป็น auto หรือ แมนนวล ลองดูที่หัวข้อ jumperfree config หน้า advnce ดูคับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอลองแล้วจะมาบอกๆ

Comment

Working...
            X