Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xabre Plus 200 เสียบลงไม่สุด ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xabre Plus 200 เสียบลงไม่สุด ทำไง

เสียงลงช่อง AGP ได้ไม่สุดอ่ะครับ

เมนบอร์ดผม ASRock K7VM3 ครับ รองรับ agp 4x
    การ์ดตัวนี้ก็รับสูงสุด 8x แต่เขียนว่าใส่ 4x ได้ครับ

รบกวนด้วยครับ

มันกดลงไมได้เหรอคับ

Comment

พอพยายามกดแล้วอ่ะครับ กลัวหัก
      มันไม่ลงอ่ะ มันลงด้านเดียวที่เป็น ยาวๆยื่นออกมาอ่ะครับ ส่วนที่เป็นแทบกดไม่ลง

Comment

ผมลองต่ออีกเครื่องแล้วมันใส่ได้อ่ะครับ
        ผมเลยสงสัยว่า slot agp มีหลายแบบอีกหร่อครับ

Comment

ลองเช็คดูดีๆครับ ใส่ผิดด้านป่าว agpมีอยุแบบเดียว 2x 4x 8xนั่นแค่เวอร์ชั่น และความเร็วสูงสุดที่มันเชื่อมต่อกับchipset

Comment

ถ้าเช็คหมดทุกอย่างแล้วก็คงเป็นที่เคสมันเบี้ยวแล้วหละ

Comment

Working...
            X