Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kenstfield มา พ.ย. .. ในแซ่ Core 2 Quadro/Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kenstfield มา พ.ย. .. ในแซ่ Core 2 Quadro/Extreme

จากบันทึกที่ทางอินเทลส่งให้ บ.ผลิตเมนบอร์ดนะครับ ... ซีพียู Quad-Core (4 core) ก็ได้เผยสเปกออกมาให้เห็นกันสองตัวในโค้ดเนม Kenstfield ครับ ชื่อเป็นทางการก็คือ Intel Core 2 Quadro ซึ่งก็แยกออกเป็นสองตระกูลใหญ่ๆ คือ C2Extreme และ C2Q ตามปกติ ซึ่ง ตามแผนที่ได้เปิดเผยมา C2Q ที่จะปล่อยมาเป็นตัวแรก คือ Q6600 นะครับ โดยมาที่ความเร็วเดิมๆ 2.4GHz L2 4MB *2 ที่ FSB1066 ซึ่งก็ใช้สถาปัตยกรรม Intel Core เหมือนเดิมครับ (ยัด Conroe สองตัวเข้าไปใน die เดียว) โดยตัวนี้ ยังไม่ได้ลงราคาไว้

... ส่วนอีกตัวหนึ่งในตระกูล Extreme คือ QX6700 ครับ มาที่ 2.66GHz ไม่ล็อกตัวคูณ L2 4MB *2 ที่ FSB1066 เช่นกัน เคาะราคามาที่ 999 เหรียญบ้านบุช ... โดยแผนการเปิดตัวก็เลื่อนมาเป็นเดือนพฤศจิกายน แทนที่ ไตรมาสแรกปีหน้าตามโร้ดแมพก่อนหน้านี้ และจะตามด้วย Q6600 ไปตามลำดับ

ข่าวนี้นะเนี้ย เตรียมเก็บตังซื้ออีกแล้ว(ใครซื้อ Core 2 Duo ไปแล้วก็ซวยไปนะครับ)

Credit : unlimitpc

รู้ไว้ใช่ว่า จะมรตังซื้อ ครับ

แรงจริงๆครับ

Comment

เอาลิ้งนี้ไป จะได้iรู้พร้อมกัน AMD FX70 X6000 รุ่นใหม่ๆ ทั้งนั้นรู้พร้อมกันทีเดียว
      http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=1643

Comment

แต่ผมว่ามันต้องร้อนแน่ ๆๆ ไอ้เจ้า Core 2 Quadro เ้นี่ย

Comment

ไม่ซวยหรอกครับ แค่ Core 2 Duo 6300 ก็ใช้ให้มันทะลุซะก่อนเถอะครับ
          Kentsfield เหมาะสำหรับผู้ที่มีปัญญาจ่ายค่าไฟฟ้าได้มากกว่าคนที่ใช้ Core
          2 Duo ละครับ

Comment

ไปดู web ลุงทอม เห็น kentsfield สวาปามไฟตั้ง 265 watt

ใครคิดเอามาเปิดทิ้งทั้งวัน สนุกแน่

เข้าชุดดีนะครับ

Kentsfield 265 Watt

nVIDIA G80 260 Watt * 2 SLI = 520 watt

520 + 265 = 785 Watt

โอ้ว กระติกน้ำร้อน
            Last edited by nameless; 23 Sep 2006, 19:55:47.

Comment

55+ โหลดบิต --**--

Comment

ห้ามเอาเงินไปซื้อคอมหมดนะครับ เด๋วไม่มีจ่ายค่าไฟ

เพราะมันคงกินไฟมหาโหด

Comment

ใช้2coreยังไม่เต็มที่เลย รอให้มันใช้งานได้ครบทุกหัวก่อนค่อยเปลี่ยน ถึงตอนนั้นคงมีอะไรที่ดีกว่านี้ประหยัดไฟกว่านี้

Comment

999*40 ใครจะซื้อ

Comment

อืม ใช้งานประจำบ้าน/เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง.. 2 คอร์ ก้อเกินใช้แล้วครับ

ยกเว้นเอาไปคำนวณโครงสร้างโมเลกุล,อุตุนิยมวิทยา(meteorology)etc.

Comment

รอเก็บตก c2dexteme เพราะ 4core คงใช้ไม่คุ้ม

Comment

ตามมากก็เปลืองตังค์มาก อิอิ

Comment

โหะ กินไฟเหลือเกินครับ ไม่ไหวอะ

Comment

Originally posted by ECHO View Post
                              อืม ใช้งานประจำบ้าน/เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง.. 2 คอร์ ก้อเกินใช้แล้วครับ

ยกเว้นเอาไปคำนวณโครงสร้างโมเลกุล,อุตุนิยมวิทยา(meteorology)etc.

ผมเห็นด้วยแต่ถ้า reverse hyper threading ได้เมื่อไรกี่ core ก็เอาหมดอ่ะ หึ หึ

Comment

Working...
                              X