Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องร้อนตลอดเวลาเลย ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องร้อนตลอดเวลาเลย ทำไงดีครับ

เครื่องไม่ได้ocอะไรเลยครับทำงานทำธรรมดา เล่นเน็ต เล่นเกมออนไลน์บ้าง ดูหนังบ้าง เปิดติดต่อกัน 5 ชั่วโมงอย่างน้อย
    อุณหภูมิ
    Cpu>>54c
    VGA>>52c
    M/B>>34c

แล้วm/bผมตัวนี้จะมี Ai booster อะครับ ทำให้พัดลมทำงานรอบสูงขึ้น อยู่ที่ 3800 up เลยอะครับ เสียงดังมากๆๆ

มันเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

P4 530 กับซิ้งค์เดิม

ร้อนเท่านี้ ก็ปกติครับ รุ่นนี้มันร้อนตามธรรมชาติอยู่แล้ว

Comment

กำ ขอบคุณครับ

แล้ว VGAอะครับ

X1950GT ไปอยู่ที่52c เลยอะครับ

ปกติไหมครับ

Comment

ไช้โปรแกรม Speedfan ครับลดรอบพัดลมได้ครับ อุณภูมิปกติครับ ถ้าไม่แอร์น่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=1628871
        Last edited by SunzabiLL; 23 Feb 2008, 01:40:14.

Comment

เครื่องผมร้อนกว่านี้อีก ไม่เป็นไรหรอกครับ
          สมัย prescott ร้อนยิ่งกว่านี้ยังไม่กลัวเลย

ผม cpu 55 - 61 ตอนเล่นเกมส์
          mb 39 - 41 ตอนเปิดฟังเพลงเฉย ๆ
          vga 56 - 59 ตอนเพิ่งบูตครั้งแรกของวัน

Comment

โหกำ ผมว่าเคยใช้Amd duron750hz>>OCไป 1.0GHz ยังไม่ร้อนขนาดนี้เลยอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

cpu เท่านั้นแหละที่ไม่่ธรรมดา ลองนี่เลย เปิดฝา........ฮาตาริเลย

Comment

ทุกอย่างปกติหมดครับ ถ้าจะให้ดีขึ้นคือเปลี่ยนHeat sinkครับ เสียงจะเบาลง แต่เสียเงินครับ

Comment

ลองแล้วครับ ฮาตาริ มันเงียบไปเลยครับ คนเล่นก็หนาวไปด้วยครับ อิอิอิ

Comment

Working...
                  X