Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ X2 6400 กับ phenom 9500 เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเน้นเล่นเกมส์ X2 6400 กับ phenom 9500 เลือกตัวไหนดีครับ

มีลิงค์ผลทดสอบไหมครับ

ตัว X2 6400 นี่ 512x2 หรือ 1mbx2 กันแน่ครับ

Comment

1mbx2 ครับ

Comment

เล่นเกมเน้นclock
        ทำงานเน้นcore คับ

Comment

เอา PhenomX4 9500 ก็ได้ครับผม OC ให้ได้ซัก 2.6 GHz ก็แรงไม่แพง X2 6400+ เลย

Comment

6400 ได้เปลี่ยบเรื่อง Clock เพราะเกมส์ ส่วนใหญ่ ยังไม่ได้เขียน โคด เผื่อ Cpu หลายหัว รวมทั้ง Driver การ์ดจอครับ
            เเต่ Phenom เเต่เกมส์ รุ่น หลังๆ จากนี้ไป รวม ถึงDriver การ์ดจอ จะ Support พวกหลายหัวมากขึ้นครับ

สรุป เกมส์วันนี้ ใช้ 6400 เเต่ถ้าลุ้น อนาคต ก็ Phenom
            ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ ใช้ Phenom เเล้ว ก็ล่า หาข้อมูลเเบบ คุณในเดือนที่เเล้ว

Comment

ถ้าเลือก Phenom ก็จะยังไม่ตกยุคง่ายๆ

Comment

มีผลทดสอบให้ดูไหมครับ

Comment

ผมเลือก 6400+ คุ้มกว่านะตอนนี้

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                    1mbx2 ครับ
                    เห็นในเวบ jedi busitek บอก 512x2 เลยงงเลย

Comment

X2 6400 ตัวธรรมดากล่องสีฟ้า-เขียว L2 512KB*2 ครับ มี StockFan
                      X2 6400 Black Edition กล่องดำ ไม่มี StockFan L2 1MB*2 ครับ
                      ตัวคูณล๊อกที่ 16 เหมือนกันครับ
                      ---------
                      ถามว่าเลือกตัวไหนดี ตอบว่า Phenom ดีที่สุดแล้วครับยังๆไงก็แรงกว่า X2 ทุกด้านอยู่แล้ว

Comment

ผมว่า X2 รุ่นต่ำๆ คุ้มที่สุดในตอนนี้อ่ะครับ แต่ก็เอาบอร์ด AM2+ มาก่อนเลย แล้วรอ Phenom ตัวใหม่เดือน มิย (ไม่รู้เหมือนกันนะว่าดีรึเปล่า)

Comment

เล่นเกม สองตัวนี้ เลือก X2 6400 ครับ ฟันธง!!!

Comment

แล้ว Phenom 9500 ลากกันแบบชิลๆได้เท่าไรกันมั่งอะ

Comment

เล่นเกม พร้อมกัน สองเกม เลือกตัวไหนหว่าแบบนี้
                              ไม่ได้ถามกวนนะครับ อยากรุ้จิงๆ พวกเปิดเกม ลินเนจหลายจองี้อะ -. -

Comment

Working...
                              X