Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouse ชอบหาย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouse ชอบหาย!!!

คือ พักนี้ทำไม ตัวเมาส์ชอบหายอ่ะครับ ไม่ว่าระหว่างเล่นเกมส์ อยู่หรือทำงานอยู่ก็ตาม เป็นเมาส์แบบ USB ครับ กับ Mainbord Asus M2n SE

เราสามารถแก้ปัญหาได้ยังไงบ้างหรอครับ (ปรกติต้องถอดและเสียบใหม่เสมอๆ เลยครับ)

ปัญหามันอยู่ที่ตรงไหนหรือครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบนะครับ

อาจจะมีปัญหาที่ขั้วของเมาท์ให้ทำความสะอาดที่พอร์ทของเมาท์

Comment

มีอยู่ 2 ที่ คือเมาส์มีปัญหา และWindows อาจจะบกพร่องอะไรบางอย่างไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเป็น

Comment

ต้องไปที่โรงพักครับ แล้วบอกตำรวจว่า ที่บ้านขโมยชุม แ้ล้วเค้าจามีติดกล่องแดง ให้สายตรวจออกตรวจทุกชั่วโมงครับ

Comment

เปลี่ยนรูเสียบก็น่าจะหายนิครับ หรือไม่ก็เอาน้ำยามาขัดๆหน่อย(ผมใช้แบบขัดเข็มขัดอ่ะ)

ถ้าไม่หายก็คงได้ฤกษ์ลง windows ใหม่ล่ะงานนี้

Comment

Working...
          X