Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคไหนที่เล่น cysis ไม่กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคไหนที่เล่น cysis ไม่กระตุก

สเปคเครื่องขนาดไหนที่เล่น cysis แบบปรับสุดๆแล้วไม่กระตุกบ้างหรอ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    บอกราคาทั้งหมดด้วยนะครับ

สเป็คนะ...มีครับ แต่คุ้มแล้วหรอครับ กับการที่ ซื้อคอม ราคา 2-300000 มาเพื่อเล่นเกม 2 วันจบ
    เครดิต ท่าน wikorn ครับ
    Last edited by Newbie_User; 23 Feb 2008, 11:12:49.

Comment

คือว่า ผมก็อยากรู้ครับ ว่าราคาเครื่องต้องเท่าไร แต่ก็ใช้งานในด้านอื่นไปด้วย
      ปล. สำหรับผม 2 วันไม่จบแน่ๆครับ อาจเป็นเดือนเลยก็ได้ อิอิอิไม่ค่อยเก่งอ่าครับ

Comment

มีงบเท่าไรล่ะ........เกมพีซีมันปรับแต่งภาพได้ อยากได้สวยแค่ไหน....สวยเวอร์มากๆมันก้ส่งผลต่อเฟรมเรททั้งนั้นแหละ......ปรับให้มันพอดีๆ...ให้เหมาะสมกับเครื่องเรา มันก็จะเล่นได้อย่างราบลื่น...

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
          สเป็คนะ...มีครับ แต่คุ้มแล้วหรอครับ กับการที่ ซื้อคอม ราคา 2-300000 มาเพื่อเล่นเกม 2 วันจบ
          Originally posted by armyman View Post
          มีงบเท่าไรล่ะ........เกมพีซีมันปรับแต่งภาพได้ อยากได้สวยแค่ไหน....สวยเวอร์มากๆมันก้ส่งผลต่อเฟรมเรททั้งนั้นแหละ......ปรับให้มันพอดีๆ...ให้เหมาะสมกับเครื่องเรา มันก็จะเล่นได้อย่างราบลื่น...
          ตามนั้นครับ งานที่ท่านจะใช้น่ะมันเป็นงานประเภทไหนละครับ หรือว่าแค่อยากรู้?

Comment

ไม่มีมั้งครับแบบ FPS 60+ Ultra High + AA16xQ

Comment

แค่คิดจะซื้อมาเล่นเกมส์ถ้าบ้านรวย ก็ตามสบายสเปคผม Parasite Lost ผ่านสบาย ไม่ต้องการภาพสวยเวอร์เล่นได้ก็พอ เพราะคอมซื้อมาใช้งานด้านอื่นด้วย
              เห็นด้วยกับท่าน Newbie_User

Comment

Spider Platform ไงครับ

คอมชุดเรือนแสน แต่เอามาเล่นแค่นี้ คุ้มมั๊ย ล่ะครับ

Comment

CPU : Pentium E2160********2,410 ฿
                  **1.8 GHZ, FSB 800MHZ, 65nm, L2 Cache 1Mb, Intel64, Eist
                  MB : ASRock Wolfdale1333-D667 ********1,550 ฿
                  **945GC, 2 Slot Ram up to 4GB, 1333/1066/800/533, ICH7, 4SataII, SupportCpu 45 nm (E8xxx)
                  RAM : Kingston 1G/667 750฿ x2 ********1,500 ฿
                  GPU : Spark GF8600GT 256MB DDR3 128Bit********3,560 ฿
                  HD : Hitachi 160GB SATA2, 7200RPM, Buffer 8MB, 300MB/s ********1,710 ฿
                  PSU : On Case
                  Case: Delux ATX CASE DLC MT-476 B/S With PSU 450W********820 ฿
                  DVD : DVD-RW LITE-ON 20X [20A4H]_BOX LightScribe+Super All Write********1,150 ฿
                  Moniter: 17" Flat I-view S/B********2,420 ฿

Total = 15,120 ฿
                  ******No Moniter****** = 12,700 ฿

ปรับ Low นะ ลื่นปรี้ดๆๆๆ

ปล.800*600 NoAA

Comment

เอาสบายๆนะครับ เครื่องผม
                    AMD Athlon X2 5600+
                    Ram 2Gb
                    VGA ATI HD2600Pro DDR2 512Mb
                    1024x768 เปิดกลางทุกอย่างปิดAA ลื่นๆครับ ไม่รู้เฟรมเรตเท่าไหร่แต่ลื่นตลอดครับ อาจมีหน่วงๆบ้างเป็นบางโอกาส(ไม่รู้เพราะการ์ดจอหรือโหลดบิตอยู่อ่ะนะ)

แต่ถ้าจะเล่นเกมอย่างเดียวXboX360 หรือPS3น่าจะเวอร์คกว่าครับ

Comment

ไม่ต้องเล่นครับมันจะไม่กระตุกแน่นอน อิอิ

Comment

Originally posted by wongpuyog View Post
                        ไม่ต้องเล่นครับมันจะไม่กระตุกแน่นอน อิอิ
                        ไหงเงี้ยอ่ะคับ ไม่ช่วยก็อย่ากวนซิคับ อิอิ ผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้แต่เข้ามาดูเฉยๆ

Comment

มันเป็นธุรกิจ มัน ฮั้ว กัน กับ บริษัท ผลิต การ์ด vga อ่ะๆ เค้าใจ กระตุกตลอดชีพ จนกว่าเราจ่ะหมดตูด อ่ะๆ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                            โดนคับ มันคือความจริง จบแล้วก็เบื่อเลย

Comment

Originally posted by sarah789 View Post
                              โดนคับ มันคือความจริง จบแล้วก็เบื่อเลย
                              เห็นด้วยอย่างแรง ผมเพิ่งประกอบเสร็จหมดไปหลาย เล่นยังไม่จบ(เพราะเล่นไม่เป็น)ยังเบื่อเลย
                              ขอแค่ซื้อมาแล้วเอาเกมส์มาลงดูภาพแค่เนี้ยละครับ พอใจละ

Comment

Working...
                              X