Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

ได้ของคืนแล้วครับ
    หลังจากโพสท์กระทู้นี้ ได้ผลอย่างดีมากครับ
    เป็นบทเรียนให้รู้ว่า ที่นี่ถ้ามัวแต่อยู่เฉยๆไม่เร่ง คงไม่ได้ของตรงเวลาครับ !
    อยากให้ท่านที่ไม่เห็นด้วยกับการ โวยวายของผม มาอ่านด้วยครับ
    ว่าถ้าผมไม่ทำผมคงไม่ได้เร็วขนาดนี้

สวัสดีครับ

ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟัง

เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ผมเอาแรม PQI 1GB -800 2 ตัว ไปเคลม ที่ Hardware House เดอะมอลล์บางแคครับ ช่างผู้ชายรับของให้ พูดจาดีครับ OK ๆๆๆๆ บอกจะเร่งให้เร็วที่สุด 2-3 วันแจ้งให้
    แล้วไงครับ 4 วันผ่านมา เงียบแม่งไม่โทรมา จนผมโทรไปเอง
    บอกว่า ประมาณ 2 อาทิตย์ ค่ะ (คราวนี้ผู้หญิงรับ)
    เออ ก็ไม่ได้ว่าอะไร
    วันเสาร์ของอาทิตย์ที่แล้ว ผมเข้าไปที่ร้านมัน แล้วเชคว่า มาหรือยัง ช่างผู้ชายคนที่ออกใบเคลมให้ผม รีบมาบอกเลย พี่เร่งให้แล้ว ....
    แล้วมาวันนี้ ครบ 2 อาทิตย์พอดี ๆๆๆ
    ผมโทรไปถามที่ HWH Mall บางแค อีกรอบ เค้าบอกยังไม่มา !!! (ผู้หญิงรับ)
    เออ ผมบอกว่าประมาณนานเท่าไหร่ถึงมา
    เค้าก็พูดว่า 2 อาทิตย์
    ผมเซ็งดิ ถามกลับไปว่า นี่ก็ สองอาทิตย์แล้วหนิครับ
    เค้าบอก ก็มันไม่มาให้ทำไงหละคะ
    แล้วเค้าก็ใหเบอร์ Service มา ผมก็โทรไป บอกรหัสใบเคลมอีก เขาก็บอกมาว่า ที่ Service ยังไม่มา !!!
    เดี่ยวถาม Supplier ให้
    แล้วผมว่า แบบนี้นานเท่าไหร่ถึงมา
    เค้าบอกว่า 2 อาทิตย์ค่ะ

เฮ้ย เวร สรุปแม่งเคลมของเดือนนึงเเลยเหรอครับ

ใครที่กำลังจะซื้อของผ่าน Hardware House ผมขอแนะนำนะครับ เปลี่ยนใจซะเถอะ ประกันห่วยแตกโคตรๆ ครับ

และผมจะไม่มีวันซื้อของจากร้านนี้อีก .... แน่นอน !!!

บริการห่วยมากครับ
    Last edited by KiDMaioRKz; 3 Mar 2008, 13:49:33.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

โดนเหมือนกันครับของผม แรม Apencer เคลม 1 เดือน เอามาเสียอีก เคลมอีก 1 เดือน....เซ็งเลย

Comment

เห็นใจคั

Comment

โดนมาแล้ว

Comment

ผมไม่เคยใช้บริการเลย เวลาเดินดูก็แค่เข้าไปดูของเฉยๆ เห็นว่ามันสวยดี อยากรู้เหมือนว่าทำไมยังเห็นคนใช้บริการอยู่ ราคาถูกเหรอครับ

Comment

เข้าใจนะงับว่าเจอประสบการณ์ที่ไม่ดีมา
            แต่มาโพสในลักษณะนี้ ก็ระวัง.........หน่อยนะงับ

ปล.เห็นใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นงับ

Comment

ผมเมลล์ไปเล่าเรื่องทั้งหมด ให้ ทางเว็ปไซต์หลักของ HWH ฟังแล้วครับ
              ผ่านทางร้องเรียนบริการ
              ดูความรับผิดชอบร้านนี้ซะหน่อย
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เสียใจด้วยคับ

Comment

Originally posted by online1 View Post
                  ผมไม่เคยใช้บริการเลย เวลาเดินดูก็แค่เข้าไปดูของเฉยๆ เห็นว่ามันสวยดี อยากรู้เหมือนว่าทำไมยังเห็นคนใช้บริการอยู่ ราคาถูกเหรอครับ
                  ร้านมีสาขาเยอะครับ แค่นั้น ผมเห็นว่ามันใกล้บ้านครับ !!

Comment

ร้านนี้มันมีชื่อเสียมาตั้งนานนมแล้วแหละ อิอิ

ตอนไปซื้อหล่ะพูดจาดีแต่พอเคลมเนี่ยสิ

Comment

เรื่องประกันนี้ มันมีหลายกรณีครับ ที่ผมเจอบ่อยๆ ก็ 2แบบ
                      อย่างแรง สมมุติซื้อ ร้าน A ดีเลอร์คือ บริษัท x เวลาเครม X จะอ้าง เราขายของให้ A ไม่ได้ขายของให้ ลูกค้า(เรา) นับเวลาประกัน ตั้งแต่ส่งของถึง ร้าน A ไม่ได้เริ่มวันที่เราซื้อ เวลามีปัญหา ร้าน A ก็โยนไป หา X เป็นคนนำเข้า เสีย จะเร็วช้า ก็ให่เราไปด่า บริษัท X เ

อันนี้ผมแนะนำ อย่าเสียเวลาไป ถามร้าน A ไม่มีประโชยน์ โทรไปที่ X เลย โดยของ เลขที่ส่งของจากร้าน Aมาเลย

(ก็ x มันไม่ส่งมาให้ จะให้ร้าน A ไปเศกมาหรือไง จะโวยก็ ใส่ไปที่ บริษัท X เลย ครับ ไม่งั้นเสียเวลาโวยเปล่า

ปล แค่เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับ

อีกแบบ เราซื้อจากร้าน B โดยมี Y เป็น บริษัทนำเข้า ที่สิ่งของที่ซื้อ จะติด วันที่ซื้อ สติดเกอร์ร้าน B ด้วย แบบนี้ ผมชอบมากกว่า จริงๆ ติดเกือบทุกร้าน ที่ก็จะแยกออกไปอีก
                      1 คือเข้าค่าย เคชแรกด้านบน
                      2 ร้าน B บริการเป็นอย่างดี น้องไม่ต้อง พี่จัดให้ อันนี้ หาได้น้อยแต่หมก็ใช้บริการอยู่ ของแพงกว่าชาวบ้านหน่อย แต่ ไม่เคยปฏิเสฐ ความรับผิดชอบครับ การปะกันก็นับจากวันที่ลูกค้าซื้อ ไม่ใช้ ดีเลอร์ขายมให้ ร้านค้า เวลาโวย ใช้สิทธ์โวย ร้าน B ได้เลยเต็มที่

เรื่องเครมช้า ผมว่าไม่แปลกครับ ถ้าเข้าเงื่อนไงการประกันของ ดีเลอร์มันก็ ไม่ยอมเหมือนกัน
                      ตัวอย่าง บริษัทนึงแล้วกัน

ไม่เอ่ยชื้อ ถ้าเสีย จะเปลี่ยน รุ่นเดิมให้ แต่จะเป็นตัวที่ เครมสงมาจากนอกครับ และไม่ใช่ตัวใหม่ด้วย จะเเปลี่ยนรุ่นใหม่ให่ก็ต่อเมื่อ รุ่นเก่าเลือกผลิตแล้ว ถ้าไม่มีของก็รอต่ดไปไม่มีสำรองให้ใช้แบบไม่มีกำหนดจนกว่าของจะเข้า ผมเจอมากับตัว ก็รอมันต่อไป 2เดือน ได้ของกลับมา ผมซื้อรุ่นอื่นมาใช้ไปนานแล้ว และทุดครั้งที่ซื้อของ ผมจะถามเรื่องประกันก่อนซื้อทุกครั้ง ไม่ถูกใจประกันก็ไม่ซื้ออีกเลยครับ

Comment

ปกติผมไปที่ศูนย์เองเลย ไปถึงก็เปลี่ยนได้เลย ถ้าเค้ามีของอยู่ตอนนั้น (ถ้าไม่ขาดตลาดก็โอกาสที่จะได้ของเลยตอนไปเปลี่ยนประมาณ 80%)
                        ผมไม่อยากผ่าน Dealer เพราะมันนานเป็นอาทิตย์ (ถ้าศูนย์ไม่ได้อยู่ใกล้ร้านเค้า)
                        เพราะ Dealer พวกนี้จะเอาของไปเคลม ก็ตอนที่เค้าไปรับสินค้าล๊อตใหม่นั่นแหละครับ
                        เค้าไม่ได้ไปเพื่อเอาของไปเคลมอย่างเดียวหรอกครับ
                        ดังนั้นถ้าคุณรู้ว่าศูนย์มันอยู่ไหน ก็ไปศูนย์เองเลยดีกว่าครับ

Comment

ใจๆเย็นๆครับ เดี๋ยวของก็มาถึง ผมเครมร้านแรมjibรอ3เดือน ขอยังไม่ได้ต้องไปสกิดผู้จัดการใหญ่เลยถึงได้ของใหม่

Comment

ผมเคยไปมาแล้วด้วยครับ อยู่แถวๆ ถนนพระรามเก้า ครับ เป็นศูนย์ A&L เลย เคลมแล้วได้เลยทันที !
                            แต่พนักงานโคตร !! เลยครับ ปล่อยให้ลูกค้านั่งรอ มันกว่าจะเข้าไปหยิบของ นั่งฟังเพลงอยู่นั่นแหละ ลูกค้านั่งรอ
                            เห็นว่าเป็น วันเสาร์แล้วลูกค้านั่งรอคนเดียว มันเลยไม่ทำอะไร พอใจแล้วถึงทำ

Comment

ที่ช้าเพราะส่งเคลมผ่าน ร้านนิครับ แล้วของส่งเคลมบางอย่างก็รอนานมากครับต้องทำใจ
                              เห็นหลายคนแล้ว พี่ผมส่งเคลมpsu ร้านอะไรไม่รู้3อาทิตถึงได้แก ลงแดงตายไม่ได้เล่นเกม 55+

Comment

Working...
                              X