Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะลอง โปรแกรม 64 Bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะลอง โปรแกรม 64 Bit

อยากจะลองโปรแกรมที่รันบน วิสต้า 64 บิตดูอ่ะครับ จะได้เทียบดูว่า มันเร็วกว่า 32 บิตจริงป่าว

1000 ทิป มีขายโปรแกรม 64 บิต ทั้งแผ่นเลยไหมครับ อยากลองมากๆ

เร็วกว่าเดิมจริงคับ แต่กินแรมเพิ่มขึ้นด้วยนะคับ

Comment

แผ่นที่นายลง 32bit กี่ gb ละเลือก ลง X64 ไม่ได้เหรอ

Comment

ต้องลองดูครับ ถ้าใช้ร่วมกับ โปรแกรม 64 บิท จริงๆ จะเร็วขึ้นอย่างไม่เห็นชัด แค่คะแนนทดสอบดีขึ้น
        แต่ถ้า วิสต้า 64 บิท แต่โปรแกรม 32 บิท ก็ไม่แตกต่างครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          แผ่นที่นายลง 32bit กี่ gb ละเลือก ลง X64 ไม่ได้เหรอ
          ตอนนี้ผมใช้ ultimate 64 bit อยู่ครับ ลองมาหมดแล้วทั้ง 32 bit ด้วย อยากจะลงโปรแกรมที่รัน 64 bit ครับ เพราะเห็นว่า วินโดวส์ 64 bit แต่ลงโปรแกรม 32 bit ก็ไม่แตกต่างกับ วินโดวส์ 32 bit จะเปรียบเทียบว่า มันเร็วกว่า 32 bit จริงป่าว

Comment

อ๋อ ลองเกมส์ crysis ไงมีให้เล่นสองเวอชั่น 32 กับ 64

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
              อ๋อ ลองเกมส์ crysis ไงมีให้เล่นสองเวอชั่น 32 กับ 64
              ผมเพิ่งลองวันนี้เองครับ แค่โดดร่มแล้วเดินไปยังไม่ได้ยิงทหารซักคนเดียวเครื่องตามลายเซ็นต์นะครับ ไปแลยครับ จอมืด เลยไม่รอปิดเกม ยังไม่ได้เล่นต่อนะครับ คิดว่า คงสู้ 32 bit ไม่ได้ หรือเครื่องผมอาจจะไม่แรงพอ อ้อ ตอนนี้ผมอัพแรมเป็น 2 gb แล้วนะครับ ถ้าให้ลื่นผมว่า 32 bit ลื่นกว่าทั้งๆที่ ตอนนั้น มีแรมแค่ 1.5 เท่านั้นเองครับ

หรืออาจจะจริงอยางที่เขาว่า Vista ไม่เหมาะกับการเล่นเกมครับ

Comment

Working...
              X