Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอดับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอดับ?

มีปัญหาเวลาเล่นเกมอะครับ คือเวลาเล่นเกมไปสักพัก คอมจะค้างแล้วหน้าจอก็จะดับไป อย่างเกม sup'com CallofDuty4 Universal at war คือเล่นได้สักพัก (บางทีเล่นได้เกือบครึ่ง ชม หรือบางทีแค่ขยับหน้าจอตอนโหลดเสร็จใหม่ๆ ก็เป็นเลย) จอจะดับ ไฟที่หน้าจอก็ขึ้นว่าไม่มีสัญญาณ (ไฟสีส้มอะครับ ที่เวลาเปิดเครื่องแล้วมันจะเป็นสีเขียว) บางทีเกมอย่าง ECO Warcraft3 ยังเป็นเลย

Spec นะครับ
    CPU P4 2.4 Ghz
    Sapphire X1650PRO ไดรเวอร์ 7.11
    RAM 1280 MB
    M/B ของ Compaq Model 0804h Bios 68602 v2.14 chipset i845G
    P/S 450watt

ใครรู้วิธีแก้ปัญหากรุณาช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by nanoages; 23 Feb 2008, 19:52:08.

คุณใช้แรมตั้ง1280GB เลยเหรอ
    หมดเงินกับแรมไปเท่าไหร่แล้วนี่

Comment

Originally posted by ciena View Post
      คุณใช้แรมตั้ง1280GB เลยเหรอ
      หมดเงินกับแรมไปเท่าไหร่แล้วนี่
      แหม คุณก็ไปแซวเค้า อืม เป็นไปได้หลายสาเหตุครับ รอเซียนมาตอบ

อ้อ อย่าลืมนะครับ จอดับ ต้อง จับ....

Comment

เหอ ๆ เข้ามาเพราะคำว่า จอดับ นะเนี่ย -*-

Comment

Originally posted by b_BORN View Post
          เหอ ๆ เข้ามาเพราะคำว่า จอดับ นะเนี่ย -*-
          คิดลึกนะท่าน

Comment

ไม่รู้มันเกี่ยวรึเปล่านะครับ แต่น่าจะลองเช็คพัดลมการ์ดจอมันหมุนรึเปล่า, หน้าจอผมเคยเป็นแบบนี้คือเปิดบางทีก็ไม่ติด

Comment

ง่ายๆครับ ไม่ต้องจับมัน 55

ผมว่า ลองเชคความร้อนกาดดูครับ อาจเพราะร้อนเกินครับ

Comment

เช็คความร้อนการ์ดจอดูครับ

Comment

จอ-ดับ = จับ-..อ

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                    จอ-ดับ = จับ-..อ
                    อย่าผวน

ขอกระดาษ ด้วย อิอิ

Comment

ความร้อนปกติครับ พัดลมก็หมุนดี

อ้อ อีกอย่างนึง เวลาทดสอบ Bench mark กับลองใช้ Riva Tuner OC ดูมันก็ดับไปเหมือนกัน

Comment

ช่วยทีครับ...

Comment

ส่งร้าน ครับ - -

Comment

PSU หมดแรงรึป่าว

Comment

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
                              PSU หมดแรงรึป่าว

ไม่น่าจะอะครับ เพราะเป็นของใหม่ แล้วลองเอาอันอื่นมาลองแล้วก้เหมือนเดิม

Comment

Working...
                              X