Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีปรับ bios e2200@3.6gหน่อยครับผมลองแล้วจอฟ้าตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรมที่ใช้ CL เดิมๆของมันเท่าไหร่อ่ะ....

Comment

5-5-5-15ครับ
      Last edited by pimmachote; 24 Feb 2008, 00:01:04.

Comment

งั้นตะเองก็ไปฟิคแรมไว้ที่ CL5 ก่อนจิ
        1:1 ไปก่อน ถึงจะวิ่งต่ำกว่าสเป็กเดิมๆของมัน ก็ไม่ต้องไปสนใจ เพราะเราจะมาเทสกันว่า cpu เราจะไปได้ไกลขนาดไหน
        ส่วนเรื่องแรม เอาให้ได้จุดสูงสุดของ cpu ซะก่อน แล้วค่อยมาไล่ทดแรมทีหลังก็ได้....

Comment

ครับแต่ผมลองแล้วครับเกิน3.3gจอฟ้าครับสังสัยตัน3.3g

Comment

งั้นต้องไปไล่ไฟ fsb กะ mch เพิ่มอีกหน่อยงับ....

Comment

ลองแล้วครับ +0.2+0.3เหมือนเดิมครับ

Comment

ถ้างั้นก็มีวิธีเทสอีกแบบงับ

ลองเล่นตัวคูณที่ต่ำที่สุด ไม่ต้องเน้นที่ความเร็ว cpu แต่เราจะมาดูกันว่าบอร์ดจะลากบัสขึ้นมั้ย หรือ cpu บัสมันจะตันที่เท่าไหร่....

Comment

ลองแล้วครับ455*6@2.73G
                  ไฟ1.4875

Comment

เรื่องบัสหายห่วง

ต่อไปต้องไปใส่ใจเรื่อง cpu ต่อละงับ
                    แต่ลืมถามไปเลยว่าใช้ซิงค์อะไร ความร้อนเป็นงัยบ้าง....

Comment

ซิงค์เดิมครับความร้อนไมได้่เช็คครับประมาณ50องศา
                      วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับพรุ่งนี้ไปทำงานเช้าครับ
                      ขอบคุณมากครับมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็ต่อได้เลยครับ
                      เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอ่านต่อครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                        ลองแล้วครับ455*6@2.73G
                        ไฟ1.4875
                        จาก 200>455

Comment

ได้จริงครับเพราะที่ใช้อยู่8*413@3.2gครับช่วยด้วยครับอยากเห็น3.6g
                          Last edited by pimmachote; 24 Feb 2008, 23:24:53.

Comment

ขอตาม PM ก่อนนะงับ
                            เดี๋ยวค่อยจัดต่อ....

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                              ได้จริงครับเพราะที่อยู่8*413@3.2เครับช่วยด้วยครับอยากเห็น3.6g
                              อิอิ ทำไปได้ ปรับตัวคูณขึ้นเลย
                              เปน9
                              อัดไฟหนักๆ อิอิ

Comment

ตั้ง1:1 cl autoครับ
                                Last edited by pimmachote; 24 Feb 2008, 19:52:33.

Comment

Working...
                                X