Announcement

Collapse
No announcement yet.

Forsa 8600GT 256mb Temp.55c หลังจากคลอกมากไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Forsa 8600GT 256mb Temp.55c หลังจากคลอกมากไปมั้ยครับ

Forsa 8600GT 256mb Temp.55c หลังจากคลอกครับ

ปกติก่อนคลอค อุณหภูมิอยุ่ที่ ประมาณ 50-51 อะครับ
    GPU core clock จาก 548 เป็น 555
    GPU memory clock จาก 700 เป็น 710

ช่วยแนะนำทีนะครับ...ขอบคุณครับ

หมายถึง Idle ใช่ป่ะ ????

ลองไปวัดที่ Full ดีกว่างับ ว่ามันไปที่เท่าไหร่....

Comment

คือ ไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่อะคับ
      แต่คลอคด้วยโปรแกรม Rivatuner 2.06 เอาอะคับ แล้วอุณหภูมิมันเพิ่มขึ้น
      กลัวว่า 55 องศานี่มันร้อนไปรึเปล่าอะครับ แบบว่าการ์ดจอทั่วๆไปความร้อนควรจะอยุ่ที่ประมาณเท่าไหร่อะครับ

Comment

55 นี่ถือว่าชิวๆมากงับ

ก็อย่างที่บอกงับ ว่าให้ไปดูที่ Full จะบอกได้ว่าร้อนมากไปหรือเปล่า....

Comment

ขอบคุณท่าน dears มากครับ แต่ว่าดูว่า Full เนี่ย ดูยังไงหรอครับ มือใหม่อะครับ ยังไม่รุ้เรื่องเท่าไหร่
          หรือต้องใช้โปรแกรมอะรัย ช่วยแนะนำอีกหน่อยนะครับ
          (อุณหภูมิ ดูจาก GPU-Z กับลืมบอกไปครับ ใช้ Rivatuner2.06 คลอคครับผม)

Comment

ตัวอย่าง
            เวลาทดสอบให้เปิดกราฟจาก rivatuner เอาไว้เน้อ พอเทสเสร็จก็คลิกขวาที่ช่องอุณหภูมิ แล้วให้มันหาจุดสูงสุด แค่นั้นแหละงับ

Comment

ขอบคุณท่าน dears มากครับป๋ม

Comment

น้อยมากๆๆๆครับ อย่างต่ำๆ 620/750+ ถ้าซิ้ง เดิม nVidia นะครับ
                ส่วนถ้า Sink แบบกลมๆ ไม่แน่ใจของ coolmaster หรือ thermalright
                น่าจะได้ 650/800+ ที่คุณ clock มันน้อยมากๆเลย อุณหภูมิไม่เป็นไรหรอกครับ
                ของผม full โหลด 79 องศา ยังไม่เป็นไรเลย

Comment

ขอบคุงมากคร้าบบบบบบบบบ จะได้ไม่ต้องกังวล ลากมันต่อไปอีก

Comment

Working...
                  X