Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะเอาพื้นสีดำตรงiconออกไปทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะเอาพื้นสีดำตรงiconออกไปทำยังไงคับ

คือผมเห็นท่านอื่นๆๆมีแต่ตัวอักษรตรง shortcut แต่ของผมมันมีพื้นหลังติดมาด้วยตรง icon shortcut ที่เป็นสีดำๆอ่ะคับ ทำยังไงให้เหลือเพียงตัวอักษรบนblackgroundคับ

[IMG][/IMG]

หมายถึงพื้นหลังสีขาวอ่ะคับ

Comment

คลิกขวาวที่ My Computer เลือก Proerties ตามรูปครับ

Comment

ขอบคุนท่าน oman นะคับ แต่ผมลองทำตามแล้วก้ยังมีกรอบสีขาวอยู่คับ จะให้เหลือเพียงตัวอักษรอย่างเดียวอ่ะคับ

Comment

เลือก theme ของ windows ให้เป็นแบบ windows xp style เลยคับ
          เลือกจาก properties ของ desktop อ่ะคับ

Comment

Originally posted by poothith View Post
            ขอบคุนท่าน oman นะคับ แต่ผมลองทำตามแล้วก้ยังมีกรอบสีขาวอยู่คับ จะให้เหลือเพียงตัวอักษรอย่างเดียวอ่ะคับ
            หลังจากทำตาม ขั้นตอนของ ท่าน oman แล้ว ให้ คลิก ขวา ทีหน้า desktop -> Arrang icon by จากนั้น เอา เครื่องหมายถูกข้างหน้า Lock web items on desktop ออก เป็นอัน เสร็จ

Comment

ขอบคุนท่าน o-man rat007 Jack Sparrows ทำได้แล้วขอบคุนคับ

Comment

....................................

Comment

Working...
                X