Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดร์ฟเวอร์มีปัญหาค่ะ รบกวนขอเว็บดาวน์โหลดไดรฟ์เวอร์ตัวเก่าๆของ ATI หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์ฟเวอร์มีปัญหาค่ะ รบกวนขอเว็บดาวน์โหลดไดรฟ์เวอร์ตัวเก่าๆของ ATI หน่อยค่ะ

พอดีไดร์ฟเวอร์การ์ดจอมีปัญหาน่ะค่ะ...
    ใช้การ์ดจอ VGA Sapphire HD 3650 512 MB DDR3 อยู่ค่ะ
    ไดร์ฟเวอร์ที่เค้าให้มาเป็นเวอร์ชั่น 8.1
    อยากได้เวอร์ชั่นเก่ากว่านี้หน่อย ประมาณ 7.12 ก็ได้ค่ะ
    รบกวนขอเว็บดาวน์โหลดไดรฟ์เวอร์ตัวเก่าๆของ ATI ด้วยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...*-*

โหลดตัว 8.2 ก็ได้ครับ
    http://game.amd.com/us-en/drivers_ca...=xp/radeonx-xp

Comment

www.guru3d.com -------seach------
      www.9down.com -------seach------

Comment

ในเว็ป ati เลยครับผม ข้างในจะมีของเก่าๆให้ load ได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยค่ะ

Comment

7.12 อาจจะไม่รู้จัก HD3650 นะครับ

Comment

พอดีมีคนแนะนำมาทู้ที่แล้วน่ะค่ะเลยมาลองหาดู ตอนนี้ลงตัว 8.2 ใหม่ไปแล้ว แต่ปรากฎว่าเล่นอยู่ดีๆหน้าจอก็มีคลื่นเป้นเส้นๆเหมือนเดิมแต่ทีมีแฮงค์ไปเลยค่ะ คือค้างทำไรไม่ได้เลยต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ นี่ก็ว่าจะยกไปให้ที่ร้านดูเลยน่ะค่ะ ต้องขอบคุณทุกท่านมากเลยนะคะ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถาม...

Comment

Originally posted by inkbox View Post
                พอดีมีคนแนะนำมาทู้ที่แล้วน่ะค่ะเลยมาลองหาดู ตอนนี้ลงตัว 8.2 ใหม่ไปแล้ว แต่ปรากฎว่าเล่นอยู่ดีๆหน้าจอก็มีคลื่นเป้นเส้นๆเหมือนเดิมแต่ทีมีแฮงค์ไปเลยค่ะ คือค้างทำไรไม่ได้เลยต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ นี่ก็ว่าจะยกไปให้ที่ร้านดูเลยน่ะค่ะ ต้องขอบคุณทุกท่านมากเลยนะคะ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถาม...
                เล่นเกมส์อะไรหรอครับ

Comment

http://ati.amd.com/support/drivers/x...evious-xp.html

Comment

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Gearhead
                    ส่วนมากจะใช้เล่น LineageII ค่ะ แต่ตอนที่หน้าจอมีปัญหาเป็นคลื่นเส้น ส่วนมากจะเป็นตอนที่ใช้งานอินเตอร์เนทธรรมดาอยู่มากกว่าค่ะ ตอนเล่นเกมส์เคยเป็นนะคะ แต่แบบประมาณว่าจอจะดำมืดหายไปเลยแต่เสียงในเกมส์ยังเล่นอยู่เหมือนเดิมค่ะ แต่เราไม่สามารถทำอะไรได้แล้ว คือต้องรีสสตาร์ทใหม่อย่างเดียวเลยน่ะค่ะ ตอนนี้ก็กำลังมั่วลองทำอยู่ ลงใหม่ก็แล้วยังไม่หายเลย...เอเป้นที่อะไรหว่า เราก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้วยจิ...ฮือๆๆ

Comment

Originally posted by inkbox View Post
                      ขอบคุณมากค่ะ คุณ Gearhead
                      ส่วนมากจะใช้เล่น LineageII ค่ะ แต่ตอนที่หน้าจอมีปัญหาเป็นคลื่นเส้น ส่วนมากจะเป็นตอนที่ใช้งานอินเตอร์เนทธรรมดาอยู่มากกว่าค่ะ ตอนเล่นเกมส์เคยเป็นนะคะ แต่แบบประมาณว่าจอจะดำมืดหายไปเลยแต่เสียงในเกมส์ยังเล่นอยู่เหมือนเดิมค่ะ แต่เราไม่สามารถทำอะไรได้แล้ว คือต้องรีสสตาร์ทใหม่อย่างเดียวเลยน่ะค่ะ ตอนนี้ก็กำลังมั่วลองทำอยู่ ลงใหม่ก็แล้วยังไม่หายเลย...เอเป้นที่อะไรหว่า เราก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้วยจิ...ฮือๆๆ
                      ลองเปิด Vsync ยังครับ
                      ลองใช้วินโดว์ตัวที่ไม่ผ่านการโมมาดูครับ
                      เช็คแรม เช็คการ์ดจอเรื่องความร้อนดูครับ

Comment

แฮ่ๆๆ...รบกวนถามนิดนึงคะ คุณGearhead ไม่ทราบว่า เปิด Vsync ต้องเปิดที่ตรงไหนเหรอคะ ไม่รู้จิงๆน่ะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำข้าน้อยด้วยเถิด...หุหุ

Comment

ตอนนี้ลองลงไดร์ฟเวอร์ตัวเก่า(แผ่นที่ให้มากกับกล่องอะค่ะ) ใหม่อีกรอบแล้ว เมื่อกี๊นี้เองค่ะ แต่พอเล่นเนทธรรมดาไปซักพัก ก็เป็นเหมือนเดิม คือ หน้าจอจะกลายเป็นเส้นๆทั้งจอเลย แล้วซักพักจอก็มืดดำลง รอนานมากภาพก็ยังไม่ขึ้นมา เลยต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่อีกแล้วอะค่ะ เป็นแบบนี้บ่อยมากๆเลยตอนหลังๆมานี่อะค่ะ ยังไงต้องรบกวน คุณGearhead ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พอดีไม่ค่อยมีเวลาว่างตอนแรกว่าจะยกเคทไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาอยู่ที่พันทิพย์ดูให้เลยน่ะค่ะ แต่คราวนี้ขอลองแก้ไขเองไปก่อนอะ เผื่อจะหายเนอะๆ จะได้ไม่ต้องยกไปให้เหนื่อยเปล่า
                          ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป ติดต่อมาทางเมล์เลยก็ได้นะคะ ส่งมาโลดดดด เปื่อมีอะไรจะได้แวะไปรบกวนถามบ่อยๆ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมซักเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าอย่างมากมายเลยนะคะ *-*

Comment

แฮ่ๆๆ...รบกวนถามนิดนึงคะ คุณGearhead ไม่ทราบว่า เปิด Vsync ต้องเปิดที่ตรงไหนเหรอคะ ไม่รู้จิงๆน่ะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำข้าน้อยด้วยเถิด...หุหุ
                            ...
                            Attached Files

Comment

ตอนนี้ลองลงไดร์ฟเวอร์ตัวเก่า(แผ่นที่ให้มากกับกล่องอะค่ะ) ใหม่อีกรอบแล้ว เมื่อกี๊นี้เองค่ะ แต่พอเล่นเนทธรรมดาไปซักพัก ก็เป็นเหมือนเดิม คือ หน้าจอจะกลายเป็นเส้นๆทั้งจอเลย แล้วซักพักจอก็มืดดำลง รอนานมากภาพก็ยังไม่ขึ้นมา เลยต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่อีกแล้วอะค่ะ เป็นแบบนี้บ่อยมากๆเลยตอนหลังๆมานี่อะค่ะ ยังไงต้องรบกวน คุณGearhead ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พอดีไม่ค่อยมีเวลาว่างตอนแรกว่าจะยกเคทไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาอยู่ที่พันทิพย์ดูให้เลยน่ะค่ะ แต่คราวนี้ขอลองแก้ไขเองไปก่อนอะ เผื่อจะหายเนอะๆ จะได้ไม่ต้องยกไปให้เหนื่อยเปล่า
                              ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป ติดต่อมาทางเมล์เลยก็ได้นะคะ ส่งมาโลดดดด เปื่อมีอะไรจะได้แวะไปรบกวนถามบ่อยๆ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมซักเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าอย่างมากมายเลยนะคะ *-*
                              ลองเช็คเรื่องความร้อนดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...58#post1321058

หรือ ลองดูครับว่าพัดลมหมุนปกติรึเปล่า
                              หรือ ลองเปิดฝาเคสแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าดูครับ

Comment

Working...
                              X