Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันให้เลือก User ตอนเข้ window อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันให้เลือก User ตอนเข้ window อะครับ

ลองดูกระทู้เก่าๆแล้ว ลองทำ แบบนี้
    run -> control userpasswords ไปที่ change the way wsers log on or off เอาเครื่องหมายถูกออกไห้หมดแล้วกด apply
    run -> control userpasswords2 จะมีแถบ user must enter a user name and password to use this computer. ให้เอาเครื่องหมายถูกออก แล้วกด ok
    พอมาหน้า dasktop มันมีบางอย่างหายไป และ ไอคอน กลับเป็๋นเหมือนเดิม ผมใช้ dark v4

และเค้าบอกอีกว่าให้ลบ user ที่ไม่ใช้ออก แล้วผมจะลบอันไหนออกได้มั่ง

ขอบคุณครับ ผมก็เป็น

Comment

ตอนแรกผมเป็นแบบให้คลิกผู้ใช้เข้าwindow แต่พอทำแบบข้อที่1.ปั๊บ ทีนี้มันขึ้นมาให้ใส่ชื่อยูสเซอร์ พาสเวิร์ด แล้วก้อไรอีกไม่รุ้อีก1ช่อง ช่วยอธิบายให้กระจ่างที (ข้อ2.งงอ่ะ)

Comment

ผมก็มาถามเค้าเหมือนกันครับ ผู้รู้มาที ครั้บ

Comment

Working...
        X