Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมโดยยกแรมแดิมออกประกันหมดไหมครับNotebook ใหม่ เพิ่มแรมโดยยกแรมแดิมออกประกันหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมโดยยกแรมแดิมออกประกันหมดไหมครับNotebook ใหม่ เพิ่มแรมโดยยกแรมแดิมออกประกันหมด

Notebook ใหม่ เพิ่มแรมโดยยกแรมแดิมออก เดิม 512 จะใส่ 1G*2 ครับ โดยเอา 512 ออก จะมีผลกับการรับประกันไหมครับ
    Last edited by prapast; 24 Feb 2008, 09:09:49.

เช็คดูว่าช่องที่ใส่แรมมีวอยแปะคาดไว้ไหม ถ้ามีก็เปลี่ยนเองไม่ได้นอกจากเข้าศูนย์เพื่อทำการเพิ่ม

Comment

ไม่มีผลครับ ขอแค่อย่าเปลี่ยน cpu กับการ์ดจอครับ แรมกับดิสเปลี่ยนเองได้ ครับ asus

Comment

เท่าที่ทราบมา เปลี่ยนได้โดยที่ประกันยังอยู่ครับ เรื่องวอยนั่นเขาจะใช้มีดกรีดไว้ ตรงร่องแล้วครับ ถอดออกเปลี่ยนเองก็ได้ครับ(ถ้าเปลี่ยนเป็น) ทั้ง Acer และ ASUS ที่ผมใช้มา ไม่มีการหมดอายุรับประกันเพราะการถอดเปลี่ยนแรมครับ

Comment

g1s นี่ประกันมีมาให้กี่ปีเหรอคับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้ว compaq ละครับเปลี่ยนได้ไหม

Comment

แล้ว S41 ผมยก 1Gb ออก แล้วยัด 2GbX2 เวลาเอาไปเคลมต้องเปลี่ยนกลับไปใส่ 1Gb มั้ยคับ

Comment

ไม่หมดประกันครับ
                ผม เปลี่ยน แรม HD
                บางร้าน ซื้อแบบ ไม่เอา แรม HD ลดไป เกือบ 4000

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ถามร้านมาแล้ว
                  ถ้ามีปัญหาผมก็ซวยเพราะผมลงมือกรีดเองกับมือ - -"

Comment

Working...
                  X