Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU-ZแรมKingstonไม่ขึ้น Manufacturer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU-ZแรมKingstonไม่ขึ้น Manufacturer

ซื้อแรม Kingston มาแล้วเช็ค CPU-Z ไม่ขึ้น Manufacturer ถือว่าปลอมไหม
    Model KVR667D2N5/512
    Chip hynix HY5PS56821 FP-Y5
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

http://www.kingston.com/asia/verifynew/

ลองเข้าไป verify มันดูสิครับ

Comment

ครับ จะลองเช็คดู
      ว่าแต่มีของแท้แต่ขึ้นแบบผมไหม

Comment

ถ้าประกันศูนย์ใหญ่ไม่น่าปลอมคับ บางทีถ้าเปลี่ยนเวอชั่น cpu-z แล้วก็จะเจอข้อมูลแรมคับ

Comment

ดันกระทู้ตัวเอง

Comment

ซื้อที่ไหน ประกันอะไรครับ

Comment

ซื้อร้านเล็กๆในมุกดาหาร ประกันไม่แน่ใจ ไม่มีสติกเกอร์(มีเป็นบาร์โค๊ด) แต่สติกเกอร์Kingstonสะท้อนแสงหลายสี

Comment

ลืมบอก ร้านบอกว่าประกันศูนย์(แต่ศูนย์อะไรไม่แน่ใจ) มีมาเป็นกล่องพลาสติกครับ ไม่มีกล่องกระดาษ

Comment

Originally posted by mr.theerapong View Post
                  ลืมบอก ร้านบอกว่าประกันศูนย์(แต่ศูนย์อะไรไม่แน่ใจ) มีมาเป็นกล่องพลาสติกครับ ไม่มีกล่องกระดาษ
                  ไม่มีกล่องกระดาษไม่เกี่ยวครับ
                  ขอเป็นประกันศูนย์ที่ไว้ใจได้ก็พอ

Comment

ส่วนมากเป็น แรม ปลอม จาก Adv.... คับ ไม่เชิงปลอมแต่ มัน ห่วยเสีย บ่อยมาก

ผมขายแล้ว ซื้อ kington ของ Synex มา เปิดดู ยังเห็นตรงนั้น เป้นของ ss เลย

Comment

ชิพ Hynix มันไม่ขึ้นเป็นบริษัทคิงตันไม่ใช่หรือ

Comment

Originally posted by fishow View Post
                        ชิพ Hynix มันไม่ขึ้นเป็นบริษัทคิงตันไม่ใช่หรือ
                        ของผมก็ FP-Y5 นิพี่ปลาเส้น หรือของผมมันปลอมหว่า ประกันอินแกรม อ๊ากกกกก

Comment

สรุปว่าปลอมหรือเปล่าครับ มีโอกาสที่จะเป็นของแท้มากแค่ไหน หรือเป็นที่ CPU-Zหรือเปล่า และของแท้ต้องขึ้น Kingston ทุกตัวไหม

Comment

CPU-Z 1.4 คิดว่าไหม่แล้วนะครับ

Comment

ส่วนมากแรม kington ใช้ชิพของอะไรครับ

Comment

Working...
                              X