Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีให้ case มาใหม่ครับ เลยเอามาโชว์ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีให้ case มาใหม่ครับ เลยเอามาโชว์ อิอิ

Comment

Comment

งามครับๆ เคสซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

สวยครับ สายuvซื้อที่ไหนครับ

Comment

ตามหลักแล้ว น้ำควรถูกยิงเข้ากลางบล็อกก่อนแล้วค่อยออกไปเข้าการ์ดจอนะครับ เพราะว่า การ์ดจอมันร้อนกว่า CPU น่ะครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
              ตามหลักแล้ว น้ำควรถูกยิงเข้ากลางบล็อกก่อนแล้วค่อยออกไปเข้าการ์ดจอนะครับ เพราะว่า การ์ดจอมันร้อนกว่า CPU น่ะครับ
              ถูกต้องครับ เคยลองเสียบลักษณะนี้ น้ำในบล็อกไม่ยอมเต็มมีอากาศภายในควรเข้ากลางบล็อกน้ำครับ น้ำฉีกตรงกลางดีกว่าฉีกด้านข้างแน่

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
                ผมก็เอาน้ำเข้า cpu ก่อนไปการ์ดจอ อยุ่แล้วครับผม พอดีมัดสายรวมกันเลยดูยากหน่อยครับ

ระบบเริ่มที่ปั้มน้ำอยู่มุมล่างขวาของ case อยู่หลัง tank นะครับ ยิงน้ำออกไปที่ cpu แล้วก็ออกมาที่ การ์ดจอ แล้วไปที่ หม้อน้ำ แล้วกลับมาที่ tank ครับ

Comment

Originally posted by mayawork View Post
                  ผมก็เอาน้ำเข้า cpu ก่อนไปการ์ดจอ อยุ่แล้วครับผม พอดีมัดสายรวมกันเลยดูยากหน่อยครับ

ระบบเริ่มที่ปั้มน้ำอยู่มุมล่างขวาของ case อยู่หลัง tank นะครับ ยิงน้ำออกไปที่ cpu แล้วก็ออกมาที่ การ์ดจอ แล้วไปที่ หม้อน้ำ แล้วกลับมาที่ tank ครับ
                  ผมดูออกครับว่าน้ำยิงเข้า CPU ก่อน แต่ผมหมายความว่า ให้เอาน้ำยิงเข้ารู "กลาง" บล็อก CPU ครับ แล้วค่อยให้น้ำออกทางรู "ด้านบน" ของบล็อก เพราะว่า ความร้อนจะลอยขึ้นด้านบนครับ จากนั้นก็ค่อยให้น้ำไหลเข้าการ์ดจอครับ

และการยิงน้ำเข้าด้านบนบล็อกแล้วให้น้ำออกตรงกลางบล็อกนั้น จะเป็นแบบที่ท่าน SC บอกครับ คือ บล็อกจะไม่เต็มครับ จะมีอากาศอยู่ เพราะว่าฟินบังคับน้ำที่อยู่ในบล็อกมันจะบังคับให้น้ำเข้ากลางบล็อกแล้วไหลขึ้นไปออกทางรูบนครับ
                  Last edited by Terabyte; 24 Feb 2008, 18:46:06.

Comment

ผมดูออกครับว่าน้ำยิงเข้า CPU ก่อน แต่ผมหมายความว่า ให้เอาน้ำยิงเข้ารู "กลาง" บล็อก CPU ครับ แล้วค่อยให้น้ำออกทางรู "ด้านบน" ของบล็อก เพราะว่า ความร้อนจะลอยขึ้นด้านบนครับ จากนั้นก็ค่อยให้น้ำไหลเข้าการ์ดจอครับ

และการยิงน้ำเข้าด้านบนบล็อกแล้วให้น้ำออกตรงกลางบล็อกนั้น จะเป็นแบบที่ท่าน SC บอกครับ คือ บล็อกจะไม่เต็มครับ จะมีอากาศอยู่ เพราะว่าฟินบังคับน้ำที่อยู่ในบล็อกมันจะบังคับให้น้ำเข้ากลางบล็อกแล้วไหลขึ้นไปออกทางรูบนครับ
                    โอ้วเข้าใจแล้วครับผม ขอบพระคุณมาก ๆ ครับผมจะได้รีปจัดการแก้ไขโดยด่วนครับผม ขอบพระคุณอีกครั้งจากใจครับ

Comment

HDD 4 ลูกเลยหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by mayawork View Post
                        โอ้วเข้าใจแล้วครับผม ขอบพระคุณมาก ๆ ครับผมจะได้รีปจัดการแก้ไขโดยด่วนครับผม ขอบพระคุณอีกครั้งจากใจครับ
                        ไม่เป็นไรครับ OCZ ด้วยกัน

เอารูปมาให้ดูด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                          งามครับๆ เคสซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ
                          เคสซื้อมาราคา 2,700 บาทครับ + ค่าส่งอีก 100 บาทรวมเป็น 2,800 บาทครับ

(กว่าจะประกอบ case เสร็จ แทบแย่ ไม่นึกว่า case จะมาเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย + น๊อตเยอะมากมาย ขนาดนี้)

Comment

คนยังเบี้ยอีกแล้วครับท่าน ยอดจริงๆ เราจนต่อไป เอิ๊กๆ

Comment

สายยางยาวไปหน่อยนะครับ ระวังแรงดันอาจตกได้

Comment

Working...
                              X