Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ็บใจ ขอเน็ตไป 100Mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ็บใจ ขอเน็ตไป 100Mb

ดีครับ
    -- คืองี้ คับ ผมอาศัยอยู่ที่ ฮ่องกง
    -- แล้วผมต้องการจะทำ Server game
    -- ให้เพื่อนๆที่ ไทย เล่นกัน
    -- จึงติดต่อ Isp ขอเน็ตไปที่ 100Mb/100Mb
    -- กะว่า ไปถึงไทย คงไม่แลคเท่าไร
    -- ช่างมาติดและเช็ค
    download

upload

--- ok ดีใจไวดี พอช่างกลับ ผมก็เข้าเว็ป
    1. http://www.speedtest.net/
    2. http://speedtest.adslthailand.com/
    3. และอื่นๆ ในไทย

--- ไม่รู้จะทำไง เฃ็ง...
    --- เดือนละ 785 เหรียญ ต้องจ่ายครั้งแรก 6 เดือน
    --- สัญญา 24 เดือน
    --- แถมเฃิฟที่ ทำเกมส์ ก็ยังแลค
    --- เหมือนเสียเงินฟรี
    --- ใครพอแนะนำ หรือ คอมผมมีปัญหา
    --- ขอบคุณครับ

ลองอ่านเงื่อนไขยังครับ เขารับประกันความเร็วที่บอกเปล่าครับ ถ้าไม่รับประกันก็ทําใจครับ แต่ถ้ารับประกันก็โวยไปเลยครับ ถ้ายังไม่ได้อีกก็บอกเลยว่าเดี๋ยวปล่อยวิดีโอลับผู้บริหารของ ISP จะได้เหมือนดาราที่เป็นข่าว

Comment

สงสัยเร็วแต่ใน HK

Comment

เหมือนกะ ไทยและครับ

เน็ต 1000m เดือนล่ะ 3000 ที่ กทส ถ้าจะออกอินเตอร์ซื้อเพิ่มอีก 10000 ปลายๆ ได้ออกอินเตอร์ 2m

ปัญหามันอยู่ที่ ท่อ ออกอินเตอร์ของไทย ต้องผ่าน กสท ทุกท่อ มันเลยมีปัญหาอยู่อย่างงี้

Comment

ความเร็ว internet Bandwidth ออกนอกประเทศนี่มันเป็นอะไรที่ไม่แน่นอนคับ
          มันเป็นปัญหาคอขวดของสัญญาณ ท่อออกนอกคนใช้เยอะ ก้อช้า
          ยิ่ง ทำserver เกมให้คนที่อยู่ไทยเล่น server ฮ่องกง ถ้าเนตเขาออกนอกไม่ดี ต่อให้เนตคุณเร็วแค่ไหน
          เล่นยังไงก้อแลคคับ ยิ่ง ping เยอะไม่ต้องพูดถึง

Comment

--- ต้องถึงกลับเอาไปวางโคโลป่ะ
            --- หรือเช่าเฃิฟใหม่เยย

Comment

Originally posted by jokeuk View Post
              --- ต้องถึงกลับเอาไปวางโคโลป่ะ
              --- หรือเช่าเฃิฟใหม่เยย
              ถ้าย้ายเจ้า isp ต้องหาข้อมูลดีๆครับ

บางที เปลี่ยนเจ้า ออกอินเตอร์ดี ไป ยุโรบ ญี่ปุ่น ไว แต่ทางเข้าไทยเน่า เปลี่ยนไป ก้อไม่หายครับ

Comment

ผมว่า inter ของไทยค่อนข้างคอขวดน่ะครับ ต่อให้คุณเช่า inter จากตปทมาแรงแค่ไหน มันก็ช้าและ latency สูงครับ จะให้ดีที่สุดก็ colo เมืองไทยนี่ล่ะครับ ดีที่สุด สาย cat ในประเทศแรงใช้ได้ครับ (latency ขึ้นอยู่กับระยะทางด้วยครับ ลองคำนวนง่ายๆว่าต้องเดินทางจากบ้านไป colo ใน กทม กับต้องไปฮ่องกงน่ะครับ อันไหนจะใช้เวลามากกว่ากัน ประมาณนั้นแหละ)

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
                  ผมว่า inter ของไทยค่อนข้างคอขวดน่ะครับ ต่อให้คุณเช่า inter จากตปทมาแรงแค่ไหน มันก็ช้าและ latency สูงครับ จะให้ดีที่สุดก็ colo เมืองไทยนี่ล่ะครับ ดีที่สุด สาย cat ในประเทศแรงใช้ได้ครับ (latency ขึ้นอยู่กับระยะทางด้วยครับ ลองคำนวนง่ายๆว่าต้องเดินทางจากบ้านไป colo ใน กทม กับต้องไปฮ่องกงน่ะครับ อันไหนจะใช้เวลามากกว่ากัน ประมาณนั้นแหละ)

เริ่มเห็นด้วยครับ วันนี้ลองเช็ค ไปที่อื่น มาเลเชีย และอื่นๆ
                  ไกลก่าไทย มันยังไวก่ามาไทย

Comment

Working...
                  X