Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPUจากAMDสมัยนี้ยังร้อนอยู่อีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPUจากAMDสมัยนี้ยังร้อนอยู่อีกไหมครับ

เพราะตอนนีใช้AMD AthlonXP 2800+

ถือว่าร้อนใช้ได้เลยครับ

(ร้อนไม่ร้อนไม่รู้ พัดลมดังโคตร)

สมัยนี้ยังร้อนอยู่ไหมครับ

เพราะอาจจะเปลี่ยนคอมอ่ะครับ

ถ้าร้อนอยู่คงไม่กล้าเล่นAMDแล้วอ่ะครับ

Intel ร้อนกว่า AMD แล้วครับ ตอนนี้

Comment

ห้อง 31
      cpu 40-42 เล่นเกมส์ 50-52 sink เดิม พัดลม 3250 รอบ ต้องเอาหัวมุดเคสถึงได้ยิน

Comment

ของผมที่ใ้ช้อยู่ตอนนี้นะครับ Athlon X2 5600+ ซิงค์ Schyte Ninja Plus Rev.Bพัดลมเดิม
        Idel 20-23องศา
        Full Load 32-37องศา ร้อนตับแตกไหมล่ะครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศด้วยนะครับ บางทีFull Loadผมก็ถึง38

ส่วนตัวก่อนนี้ Athlon XP2600+ @3200+ ซิงค์ Thermal Take Silent Tower พัดลมเดิม
        Idle ราวๆ 30-36 (ถ้าจำไม่ผิด)
        Full Load 45-48น่าจะราวๆนี้นะ ไม่ได้ใช้นานแล้ว

สำหรับตัวใหม่เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูวันหลังครับ วันนี้พี่ผมใช้คอมพ์อยู่ เอาอีกเครื่องเล่น

Comment

AMD X2 4000+ SINK เดิม ลากไป 3.0 GHz อย่างมากก็ไม่เกิน 80 องศา FULL LOAD
          AMD Sempron LE1100 SINK เดิม ลากไป 3.0 GHz อย่างมากก็ไม่เกิน 75 องศา FULL LOAD

ถ้าเดิมๆๆทั้งสองตัวอย่างมากก็ไม่เกิน 60 องศา FULL LOAD

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            Intel ร้อนกว่า AMD แล้วครับ ตอนนี้

Comment

ไม่ร้อนมากหรอคับ...

LE 1620 @ 3380 Full Load 45 เอง

ซิ้ง Zalman 9700 LED นะ..อิอิ
              Last edited by nattt; 24 Feb 2008, 17:25:50.

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                Confirm ครับ

มีเสียงพัดลมที่ดังมากเป็นของแถม

Comment

แล้วถ้าใช้้พัดลม ตัวที่มากับCPU(AMD)จะเอาอยู่ไหมครับ(ไม่Clockน่ะ)

ก่ะจะเ่ล่นตัว X2 5600+ จะไหวไหม(ความร้อน+เล่นเกม)

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
                    แล้วถ้าใช้้พัดลม ตัวที่มากับCPU(AMD)จะเอาอยู่ไหมครับ(ไม่Clockน่ะ)

ก่ะจะเ่ล่นตัว X2 5600+ จะไหวไหม(ความร้อน+เล่นเกม)
                    เหลือรับประทานครับ ซื้อเถอะ เงียบ+สบายกระเป๋า

Comment

แล้วความเร็วของ AMD กับ INtel

ถ้าเอาไว้เล่นเกมเอาค่ายไหนดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post

ถ้าเอาไว้เล่นเกมเอาค่ายไหนดีอ่ะครับ
                        ผมไม่เกรียน Amd ต้องรอ เกรียน Intel มาตอบครับ
                        สมัยนี้ CPU ไม่ค่อยมีผลสักเท่าไร เอาหลักๆๆก็ต้องการ์ดจอครับ

Comment

ท่านจะเล่นเกมส์ระดับไหนละครับ ถ้าจะเล่นเกมส์ที่ต้องการกราฟฟิกสูงๆ ถ้าไม่ oc intel ก็จะเร็วกว่าตอน load เกมส์อยู่หน่อยๆ ถ้า oc ก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ ถ้าเล่นกราฟฟิกสูงจิงก็ต้องให้ Nvdia หรือ ATI เข้ามาจัดการแระ แระอย่าถามต่อนะว่า จะเลือก Nvdia หรือ ATI ดี -*-

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                            ท่านจะเล่นเกมส์ระดับไหนละครับ ถ้าจะเล่นเกมส์ที่ต้องการกราฟฟิกสูงๆ ถ้าไม่ oc intel ก็จะเร็วกว่าตอน load เกมส์อยู่หน่อยๆ ถ้า oc ก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ ถ้าเล่นกราฟฟิกสูงจิงก็ต้องให้ Nvdia หรือ ATI เข้ามาจัดการแระ แระอย่าถามต่อนะว่า จะเลือก Nvdia หรือ ATI ดี -*-
                            ผมก็คิดว่างั้นแหละ เดี๋ยวต้องถามต่อแน่ๆๆ ว่า Nvdia หรือ Ati ดี

Comment

ขอโทดน่ะครับคือผมมือใหม่อ่ะครับ

OC ที่ท่านพิมพ์มากันมันคืออะไรหรอครับ

Comment

Working...
                              X