Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเคยใช้ AMD ค่ะเลยขอถามนิดหน่อย ^__^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเคยใช้ AMD ค่ะเลยขอถามนิดหน่อย ^__^

เพิ่งซื้อ Acer รุ่น 4520G มาค่ะ เป็น AMD Turion 64 x 2 เอามาเล่นเกมส์ The Sim 2 ค่ะ

อยากถามพี่ๆว่า ต้องซื้อ พวกพัดลมระบายความร้อน (อันที่ต่อกับ usb อ่ะ) หรือป่าวค่ะ มันจำเป็น หรือมีข้อเสียไหมค่ะ เพราะชอบเล่นเกมส์เป็นเวลานานและเปิดทิ้งไว้ค่ะ โดยเฉพาะ เกมส์ The Sim 2 จะเปิดทิ้งไว้บ่อยมากค่ะ (ห้องไม่มีแอร์ค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่จำเป็นครับ ยกลอย ให้สูงจากพื้นหน่อยก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

แรมเท่าใหร่ครับ ซัก 2GB พอช่วยได้
      GF8400M ไม่ค่อยแรงนะ ใช้แรมช่วยเอานะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        แรมเท่าใหร่ครับ ซัก 2GB พอช่วยได้
        GF8400M ไม่ค่อยแรงนะ ใช้แรมช่วยเอานะ
        ลองซื้อฐานระบายความร้อนดูครับมันจะช่วยได้เยอะครับ ส่วนแรมก็ตามที่บอกก็ต้อง 2 GB ครับ

Comment

ไปซื้อแรมมาแล้วค่ะ ^__^ 2 GB ตามที่พี่TWK. แนะนำเลย .... แล้วต้องไปปรับตรงไหนหรือป่าวค่ะให้แรงขึ้นอ่ะค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจ??? ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

Comment

ผมว่าจำเป็นนะครับ เิงิน สองถึง สามร้อย ช่วยยืดอายุการใช้งานของโน๊ตบุ๊ค ทั้งตัวครับ กำลังไฟที่เสียไป ไม่เกิน 10 วัตต์ ครับ ของผมที่ใช้อยู่พัดลมสามตัว+ ไฟ LED 3 ตัว กินไฟแค่ 5 วัตต์ เองครับ

แนะนำครับ

Comment

Working...
            X