Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น painkiller ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น painkiller ช่วยทีคับ

ขอ วิธีฆ่า boss ภาค แรก กับ battle out of hell หน่อยคับ ได้ทุกตัวจะดีคับ
    ภาคแรกติดในถ้ำที่มีบ่อไฟ ยิงยังไงก็ไม่ตาย
    อีกภาคก็ติดไอ้ตัวอยู่ในบึง
    เดี๋ยวดึกดึก เอารูปมาให้ดูคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

1.ภาคแรกติดในถ้ำที่มีบ่อไฟ
    - ตรงเพดานข้างบนกลางบ่อ มองขึ้นไป นั่นแหล่ะ ยิงให้ทะลุ จะมีแสงส่องลงมา ไปยืนล่อมัน
    พอมันเดินมาโดนแสงมันก็ตายเองครับ

2.อีกภาคก็ติดไอ้ตัวอยู่ในบึง
    - ยิงที่ลูกโป่งที่ลอยขึ้นมา พยายามให้ลูกโป่งระเบิดโดนตัวมัน(จะมีช่วงนึงที่ตัวมันจะใสๆแบบ สมประกอบ ... จะเข้าใจมั๊ยเนี่ย) เอาง่ายๆ ยิงมันเข้าไป ถ้ายิงตอนใหนพลังมันลดได้ก็จำไว้ว่ามันกะลังเปลี่ยนตัวเองแบบใหน แล้วก็เอาลูกซองแจกไป ดูที่พลังชีวิตมัน ใช้อันใหนลดพลังมันได้เยอะก็แจกไป

จำได้ประมาณนี้ครับ ติดตรงใหนก็ว่ากันมาครับ จำได้ก็จะบอกให้อย่างละเอียดเลย แต่ด่านสุดท้ายผมเล่นยังไงก็ไม่จบ ถ้าจบแล้วเอาเคล็ดลับมาฝากกันมั่งเน้อ

Comment

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ดันหน่อยครับ...เผื่อมีคนรู้วิธีผ่านด่านสุดท้าย
        Last edited by ekkaluk; 7 Jul 2010, 03:48:19.

Comment

อย่างนี้นี่เอง

ในถ้ำที่มีบ่อไฟ ผมเพิ่งรุ้วันนี้นี่เอง

ตอนนั้นผมใช้สูตรโกงผ่านเอานะนี่

เหอๆ

Comment

โอ้..ในที่สุดPainkillerภาคแรกก็เพิ่งจะเล่นจบไปตะกี้เองครับ...หลังจากดองด่านสุดท้ายมาหลายปี
            หลายๆท่านคงจะผ่านกันหลายครั่งแล้ว...
            ปล.สำหรับคนที่เล่นด่านสุดท้ายแล้วไม่ผ่าน(จริงๆก้อไม่ยากครับ)
            1. กด ~ แล้วกด PKGOD เพื่อเป็นอมตะ
            2. กด ~ แล้วกด PKAMMO เพื่อจะมีกระสุนไม่อั้น(จิงจิงก็อั้นแค่999นัด)
            3. ทุกๆการฆ่าวิญญานในนรก 66 วิญญาน จะได้สู้กับ BOSS 1 ครั่ง..และผมฆ่าไป 2376 วิญญาน
            เท่ากับผมเจอกับ BOSS 36 ครั่งครับ และพอมันล้มลงก้อจะพบมูวี้ฉากจบ..ซึ่งLUCIFERก็ไม่ตายครับ...จบ
            และมีภาคต่อ...
            Last edited by ekkaluk; 7 Jul 2010, 03:45:46.

Comment

Originally posted by ekkaluk View Post
              โอ้..ในที่สุดPainkillerภาคแรกก็เพิ่งจะเล่นจบไปตะกี้เองครับ...หลังจากดองด่านสุดท้ายมาหลายปี
              หลายๆท่านคงจะผ่านกันหลายครั่งแล้ว...
              ปล.สำหรับคนที่เล่นด่านสุดท้ายแล้วไม่ผ่าน(จริงๆก้อไม่ยากครับ)
              1. กด ~ แล้วกด PKGOD เพื่อเป็นอมตะ
              2. กด ~ แล้วกด PKAMMO เพื่อจะมีกระสุนไม่อั้น(จิงจิงก็อั้นแค่999นัด)
              3. ทุกๆการฆ่าวิญญานในนรก 66 วิญญาน จะได้สู้กับ BOSS 1 ครั่ง..และผมฆ่าไป 2376 วิญญาน
              เท่ากับผมเจอกับ BOSS 36 ครั่งครับ และพอมันล้มลงก้อจะพบมูวี้ฉากจบ..ซึ่งLUCIFERก็ไม่ตายครับ...จบ
              และมีภาคต่อ...
              ช่วยอธิบายวิธีฆ่าบอสแต่ละตัวหน่อยครับ ว่าจะเล่นอีกรอบ

Comment

Working...
              X