Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเป่าลมเพื่อทำความสะอาดจากฝุ่นในเคสคอม ทำแบบนี้ผิดมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเป่าลมเพื่อทำความสะอาดจากฝุ่นในเคสคอม ทำแบบนี้ผิดมั๊ยครับ

ผมใช้ โบว์เวอร์ เป่าลมทำความสะอาดฝุ่นมากมายในเครื่องโดยการเป่าทั่วบริเวณภายในเคส
    ยกเว้นแต่ในส่วนของเพาเวอร์ซัพพลาย ผมไม่แน่ใจว่าควรเป่าจากด้านในออกไปด้านนอก หรือ
    จากด้านหลังของเคสเข้ามา หรือว่ามีวิธีทำความสะอาดที่ถูกต้องอย่างไรแนะนำด้วยครับ โดยเฉพาะในส่วนเพาเวอร์ซัพพลาย

ขอบคุณครับ

เป่าออกไปข้างนอกครับ ฝุ่นกับ PSU เนี้ย ตัวดี เด๊ว เพี๊ยะ ได้ครับ

Comment

ถูกเลยครับ เป่าอัดมันเลย ฝุ่นกระจุย = =" แต่ระวังเป่าจน HardWare บางตัวหลุดหายนะครับ

Comment

เป่าได้หมดแหละคับ แต่พัดลมควรจะจับใบไม่ให้มันหมุนครับเวลาเป่า เพราะมันเป็นแม่เหล็กกับขดลวด เวลามันหมุนย่อมเกิดกระแสไฟฟ้าขึ้นแม้จะเล้กน้อยก็เถอะ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ
          ^^

Comment

โบว์เวอร์นี่มันคือเครื่องเป่าลมอะไรน่ะครับ แพงไหมฮะ สนใจเครื่องเป่าเหมือนกันน่ะครับ คอมผมฝุ่นงี้ระเบิดเถิดเทิง

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
              โบว์เวอร์นี่มันคือเครื่องเป่าลมอะไรน่ะครับ แพงไหมฮะ สนใจเครื่องเป่าเหมือนกันน่ะครับ คอมผมฝุ่นงี้ระเบิดเถิดเทิง
              ในโลตัส มีหลายราคาคับ ตามคุณภาพตั้งแต่ 400-1000

Comment

ซื้อคาร์ฟู 400 แรงจับใจ อิอิ

Comment

ตามท่าน Jik แนะนำเลย
                  เป่าได้หมดแหละ แค่ระวังพัดลมมันจะหมุนติ้วๆๆๆ จนบูชเจ๊ง พอเปิดเครื่องก็จะดัง จนต้องเปลี่ยนพัดลมเท่านั้นเอง

Comment

ของผมยกไปที่อู่ข้างบ้าน ใช้ปั้มลมเป่าเลย แรงสะใจ ยิ่งตอนนี้มีลูกสาวทาแป้งบ่อยๆ ฝุ่นงี้เยอะสุดๆ แต่ตอนเป่าระวังหน่อยนะ ลมแรงไปเดี๋ยวมีชิ้นส่วนกระเด็นตามออกมาด้วย

Comment

ร้านผมขายพวกเครื่องทุ่นแรงโดยตรงBlower น่ะก็อยู่ในนั้น ถ้าพวกตามห้างก็ของจีนกากๆ ถ้าเป่าๆนานๆไม่หยุดดีไม่ดีไหม้คามือ มอเตอร์ตัวซะกระจิ๋ว wattไม่เต็มแบบPsuน่ะแล่ะ
                      ถ้ามียี่ห้อหน่อยก็maktec ตัวละ1300บาท makita2000ต้นๆ boschก็ได้ Hitachiก็2000กว่า ส่วนผมขายเองใช้เองใช้ของryobiญี่ปุ่นแท้ตัวราวๆ3000 อึดเป็นควายเป่าไปเถอะทนโครตๆ

Comment

ที่บอกว่าเป่าเเล้วอาจจะมีชิ้นส่วนหลุดออกมานี้พูดจริงหรอครับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                          ที่บอกว่าเป่าเเล้วอาจจะมีชิ้นส่วนหลุดออกมานี้พูดจริงหรอครับ
                          ถ้าเป็นโบวเวอร์คงเกิดขึ้นได้ยากครับ ถ้าไม่ซวยนะ

Comment

พัง

Comment

โบงเอ่อ ผม299 เองครับเพราะไม่อยากยกลงไปเป่ากับปั้มลมข้างล่าง

ของผมซื้อ แมกโครครับ แนะนำนิดนึง ถ้าซื้อถูกๆ อย่ากดค้างครับ อย่าใช้งานหนัก พักมันหน่อยมันก็ไม่พังแล้วละครับ

Comment

Working...
                              X