Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา HDD มาถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา HDD มาถามครับ

เครื่องที่ใช้เป็น
    P4 3.0 socket 478
    P4P800S-X
    Ram Rambo 512 bus 400
    Geforce 4 MX
    Combo
    HDD80 G IDE
    HDD200 G IDE
    แล้วก็มี PCI การ์ดที่ใช้ต่อกล้องวงจรปิดอีก 2 ชุด

PSU 450 Watt ที่มากับ case Gview Delight

ปัญหาคือเครื่องเริ่มหา HDD ตัว 200G ไม่เจอ
    บางครั้งเปิดมาเจอ
    บางครั้งเปิดมาไม่เจอ

อยากรบกวนถามว่า
    ปัญหาเกิดจากส่วนไหนครับ HDD หรือ PSU เริ่มจ่ายไฟไม่พอ
    หรือว่าจะเป็นที่เมนบอร์ดกันไหน

รบกวนด้วยนะครับผม

แง่มๆ ช่วยทีครับ

Comment

อาจจะเป้นที่ psu รอท่านอื่นต่อ

Comment

โดยมาก HDD ที่ Detect เจอบ้างไม่เจอบ้าง อาการโดยมากจะส่งเคลมนะครับ

Comment

อ่า ขอบคุณครับ

Comment

บางครั้งบางที อาจเป็นไปได้ที่ เมนบอร์ดเริ่มเน่า หรือ สาย ไม่แน่น ก็เป็นได้ครับ

Comment

ลองเปลี่ยน psu ดูครับ ของผมก็เคยเจอครับ
              detectเจอบางครั้ง dvd ก็ไรท์ แผ่นเสียเป็นกอง พอเปลี่ยนpsu อาการทั้งหมดหายปลิดทิ้ง

Comment

มาขอบคุณอีกทีครับ
                รบกวมปิดทู้เลยครับ

Comment

P5N32-E SLIเคลมแล้ว เทสแล้ว กะE 6850(ถือไปเองเลย)
                  ได้ตัวใหม่แต่เป็นฮีทไปท์สองชั้น
                  ลองดูมีตัวเก่าให้เทียบด้วย
                  Last edited by danint; 13 Aug 2008, 18:51:29.

Comment

เอาไปอีกรูป ที่วงไว้รูปบน มีบุบเล็กๆ เหมือนตัว Striker Extreme
                    Last edited by danint; 13 Aug 2008, 18:51:29.

Comment

Working...
                    X