Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธ๊เซ็ตค่า LANPARTY DK P35-T2RS ให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธ๊เซ็ตค่า LANPARTY DK P35-T2RS ให้ผมทีครับ

SPEC COMPUTER

cpu E6300
    Cooling Zaman 9500
    MB LANPARTY DK P35-T2RS
    RAM Curial 1066 CL5.
    VGA 3870 OC
    POWER TAGAN 800W

คือผม เซ็ตแบบในเว็บอะครับแต่ว่ามันไล่ bus ไปได้แค่ 480 1:1ram 4-4-4-12 เองอะครับ
    ไล่ไปที่ 490 มันดับเลยอะครับ พอบูตอีกทีก็จอดับเลยอะครับ ไม่ทราบว่าเป็นกับผมไล่ไฟไม่เป็น
    รึป่าวช่วย สอนผมตั้งค่าทีครับ ขอบคุณครับ

ลอง 5-5-5-15 ครับ อิอิ

Comment

ก็ดับครับลองดูแล้ว

Comment

ใส่ไฟอะไรไปเท่าไหร่ครับ
        490 ที่ไม่บูตอาจจะตันที่ cpu ครับ

Comment

ไฟเยอะมั้กๆครับที่ปรับ

บอร์ดปราบเซียน ครับ DFI ต้องค่อยๆไล่ไฟครับ

Comment

ไฟเยอะยังไงอะครับ ไม่เข้าใจ

Comment

หมายถึง ไฟ[VCore]มานปรับได้หลายค่าอะครับ มีให้เลือกปรับเยอะ

Comment

ปรับไปแล้วแค่นี้เย๋อ ????

Comment

ลองแบบ 5-5-5-15 ก่อนครับ
                  ลากไปเรื่อยๆ
                  ถ้ารีสตาร์ท ค่อยเพิ่มไฟแรม กับ ไฟ CPU ดูครับ ระวังเรื่อง Temp
                  เพิ่มไฟอาจจะเพิ่มไฟแรมก่อน ถ้ายังไม่ได้ก็ลดไฟแรมให้เท่าเดิม แล้วเพิ่มไฟ CPU ครับ แล้วดูอาการครับ ถ้ายังไม่ได้ค่อยๆเพิ่มทั้ง 2 อย่าง
                  ที่ให้เพิ่มทีละอย่าง จะได้รู้ครับ ว่าอะไรเป็นสาเหตุ

Comment

bus 475-480 ก็เต็มที่แล้วครับ 490-500 นี้ต้องน้ำเท่านั้น!!
                    Last edited by meen182; 27 Feb 2008, 11:12:09.

Comment

E6300 Week ไหนละคับ มันไม่ไปที่ 500 ซะทุกตัวหรอกกก อิอิ

Comment

Working...
                      X